Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC
Mercedes-Benz GLC là chiếc SUV hạng sang bán chạy nhất tại thị trường Việt Nam. Nếu muốn một chút gì đó hầm hố và khác biệt hơn so với mâm nguyên bản, các bác có thể trang bị cho xe bộ mâm từ thương hiệu Vossen. [pagebreak][/pagebreak]
Để ''dàn chân'' Mercedes-Benz GLC thêm hầm hố cá tính và mạnh mẽ hơn, các bác có thể chọn bộ mâm HF-2 đến từ hãng mâm Vossen nổi tiếng (Hãng mâm quen thuộc của các bác hay độ BMW 3 Series F30) có trụ sở tại thành phố Miami, bang Florida, Mỹ. Hãng mâm cung cấp mâm HF-2 thuộc dòng Hybrid Forged Series với kích cỡ mâm từ 19, 20, 21, 22 và 24 inch. Mức giá tham khảo cho mỗi chiếc mâm từ 499 USD (khoảng 11,3 triệu đồng tại Mỹ).​
Bộ mâm Vossen HF-2 có thiết kế khá đẹp mắt với 5 chấu tạo hình chữ Y cách điệu. Ngoài màu đen trong ảnh, các khách hàng có thể chọn nhiều màu sơn khác nhau để phù hợp với sở thích ngoại thất xe như: Đen Mờ, Bạc, Nâu, Đồng... Ngoài Mercedes-Benz, bộ mâm Vossen HF-2 còn rất phù hợp với: Lexus GS/GS F, Land Rover Range Rover hay Cadillac CTS-V.​
Một số màu sắc của mâm:
Xám (ANTHRACITE)
Bạc (SATIN SILVER)

Đen mờ (SATIN BLACK)

Nâu (TEXTURED BRONZE)

Màu vàng đồng (GLOSS GOLD)

Đen (GLOSS BLACK)

TINTED MATTE GUNMETAL

BRUSHED GLOSS BLACK

Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC Vossen HF-2: Mâm phù hợp dành cho các bác đi Mercedes-Benz GLC
Tham khảo: Vossenwheels.com

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pqsang
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Sao e ko thấy đẹp chút nào
Ko phù hợp với dáng xe. Mong manh như mấy cái nan hoa xe đạp vậy

• Like
Reactions: khoaMone
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Mâm quá đẹp ! Nhưng mâm rin 5 cánh của GLC cũng đã đẹp rồi, muốn hầm hố thì sơn lại thôi, tiết kiệm được kha khá. Bên Mỹ 11,3 triệu 1 bánh thì về Việt Nam chắc cũng 80 tr 4 bánh nhỉ ?
Nói về mâm xấu thì mình vote CRV, rườm rà, loè loẹt, rối mắt và nhìn không mạnh mẽ. Và Tuscon đời trước xe nhập mâm nhiều nan rất đẹp không hiểu sao lắp ráp đưa cái mâm samurai vào mất cảm tình luôn.

• Like
Reactions: diepquangtung
Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Bài viết quảng cáo mâm mà chọn cái màu mâm chìm nhất để đưa lên xe.
Màu đen thế kia để mâm zin 5 chấu đẹp hơn vạn lần