Tennis CLub Vợt tennis lạ

Hạng C
13/2/08
557
11
18
Hôm rồi ghé sang sân Hồ Kỳ Hoà chơi, nhằm lúc mấy tuyển thủ Minh Quân,... đang chơi luyện.
Em thấy họ dùng cây vợt lạ lắm... nó giống như cay vợt bóng bàn ấy, nhưng to khoảng gấp đôi vợt bóng bàn. Nó cũng bằng gỗ, có lỗ thông... Mấy anh anh đánh bôm bốp tuyệt lắm.
Rồi có anh kia cầm cái ghế giống như ghế đẩu - nhưng chân ngắn thôi (giống loại mấy bác ngoài chợ ngồi bán cá..)
Có bác nào biết loại này, và công năng của nó không ah?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Vợt tennis lạ

Hôm rồi ghé sang sân Hồ Kỳ Hoà chơi, nhằm lúc mấy tuyển thủ Minh Quân,... đang chơi luyện.
Em thấy họ dùng cây vợt lạ lắm... nó giống như cay vợt bóng bàn ấy, nhưng to khoảng gấp đôi vợt bóng bàn. Nó cũng bằng gỗ, có lỗ thông... Mấy anh anh đánh bôm bốp tuyệt lắm.
Rồi có anh kia cầm cái ghế giống như ghế đẩu - nhưng chân ngắn thôi (giống loại mấy bác ngoài chợ ngồi bán cá..)
Có bác nào biết loại này, và công năng của nó không ah?
trời !!! thường thôi bác , đâu có gì lạ , lúc trước em cũng có chơi như vậy đó .
- Điều này làm các HLV nước ngoài không hài lòng về các tuyển thủ của mình ( còn trong giáo án có hay không thì em chưa biết, sorry các tuyển thủ trước nhe) vì : các tuyển thủ đang đánh độ đó bác !!!.
- em thấy hoài hà ! tụi nó đang chấp người khác đó : đánh tay lái nghịch, tròng bao vợt vô cái vợt, cầm ghế đẩu (đã cưa bớt chân ghế), ......

Hạng D
30/1/07
1.083
0
36

cầm vợt gỗ có lỗ là Tiến già
Tay lái nghịch (mà chỉ cầm gần chỗ 3 trạc) là tuấn quỳnh
Cầm cái ghế đẩu và
là ...gianua107:D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

cầm vợt gỗ có lỗ là Tiến già
Tay lái nghịch (mà chỉ cầm gần chỗ 3 trạc) là tuấn quỳnh
Cầm cái ghế đẩu và là ...gianua107
đúng đúng rồi đó, cây vợt gổ đó tiến già làm riêng cho mình, tay lái nghịch thì gần như tuyển thủ nào cũng ..chơi được, tay lái nghịch mà tụi nó smash còn mạnh hơn mình tay lái thuận smash đó, nhưng chủ yếu là quýnh ra 2 cái mang thôi, bác nào được ai chấp quýnh ghế nhớ là đừng có ..tạt nghen ( vì thường nó bắt volley chuẩn lắm, quýnh không có qua tay nó đâu, các bác cứ đứng dưới phong lốp riết cho em , nó mà về phong nâng trái banh lên một hồi là ...rã rời cái tay chịu hổng có nổi , thua liền hà !!
@gianua107: hôm nào bác cầm ghế còn em cầm vợt tay lái nghịch quýnh hén ! quýnh xong ra 2 thằng cầm ....ly luôn ? hahahahahaha

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@otovungtau : lần tháng 9 năm rồi các .."danh thủ OTC" có giao lưu với Trung(tuyển thủ QG" ở vũng tàu đó bác , còn các tuyển thủ khác dawmgoodman và một số bác khác giao lưu hoài (tất nhiên bên kia 1 tuyển thủ QG phải đứng chung với 1 ..hủ gạo, còn bên đây là 2 tuyển thủ OTC ) tụi này thì em biết lâu rồi , khi em đi đánh banh tụi nó còn....chút xíu !! giờ thì .....hix hix

Hạng B2
24/4/08
490
2
18
47
TP Vũng Tàu

Trích đoạn: Duy siena

@otovungtau : lần tháng 9 năm rồi các .."danh thủ OTC" có giao lưu với Trung(tuyển thủ QG" ở vũng tàu đó bác , còn các tuyển thủ khác dawmgoodman và một số bác khác giao lưu hoài (tất nhiên bên kia 1 tuyển thủ QG phải đứng chung với 1 ..hủ gạo, còn bên đây là 2 tuyển thủ OTC ) tụi này thì em biết lâu rồi , khi em đi đánh banh tụi nó còn....chút xíu !! giờ thì .....hix hix
Đúng đó bác. Hồi em đi đánh banh thằng Trung còn lượm banh cho em nhưng bây giờ thì....:)

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e thay vot do co hieu dang hoang ma : Wilson gi do... khong phai tu lam dau???

Hạng C
13/1/07
835
0
16

Dạ,dó là vợt bằng nhựa do liên dòan kết hợp với các dại lý nhập về dể phát triển bộ môn tennis trường học thời ông Vũ NHư Ý còn làm trưởng bộ môn ở ủy ban TDTT nhằm dào tạo phát hiện nhân tài.

DMV
Hạng B2
30/1/07
201
0
16

Có bác nào bắt đầu chơi tennis từ năm 83, 84 của thế kỹ trước không ạ?