Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Ngày nào em cũng nghe VOV Giao thông 91 ra rả đường Hoàng Diệu, đường Lý Thường Kiệt vv... đông xe cả bên "LÀN XE MÁY" lẫn "LÀN Ô TÔ" hoặc "Các phương tiện đang dồn lại rất đông, xe máy đi cả vào làn ô tô". Em nghĩ các bạn PTV nên xài từ làn bên trái hoặc làn bên phải trong trường hợp không có biển 412 cho chính xác. Cứ kiểu thế này thì người dân mãi đi theo lệ mà không có theo luật.

Hạng B2
22/3/15
295
298
63
:mad: mình cũng đang đăng kí tồng đài mà chưa thấy liên lạc..đc lên sóng là mình góp ý thẳng liền...đề nghị phóng viên đưa tin về luật gt phải tìm hiểu chính xác..nhìu khi nghe tư vấn mà phát rầu..kiểu trả lời giống như đc mấy xxx tư vấn haiz...

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Ngày nào em cũng nghe VOV Giao thông 91 ra rả đường Hoàng Diệu, đường Lý Thường Kiệt vv... đông xe cả bên "LÀN XE MÁY" lẫn "LÀN Ô TÔ" hoặc "Các phương tiện đang dồn lại rất đông, xe máy đi cả vào làn ô tô". Em nghĩ các bạn PTV nên xài từ làn bên trái hoặc làn bên phải trong trường hợp không có biển 412 cho chính xác. Cứ kiểu thế này thì người dân mãi đi theo lệ mà không có theo luật.
cái này 1 phần cũng là do người nghe vov báo về qua điện thoại, nên có biết làn nào đâu. Vậy nên người tham gia khi báo về cũng phải hiểu biết luật và người nhận tin cũng phải truy vấn để nắm rõ thông tin

Hạng B2
24/2/12
297
482
63
Hề hề, các bác thông cảm nha nếu ptv mà sử dụng làn trong với làn ngoài thì nhiều người có thể lẫn lộn làn sát lươn với làn sát lề đó, tin e đi. Nhiều người khi nói chuyện bảo làn ngoài là làn sát con lươn đó nha :D

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Hề hề, các bác thông cảm nha nếu ptv mà sử dụng làn trong với làn ngoài thì nhiều người có thể lẫn lộn làn sát lươn với làn sát lề đó, tin e đi. Nhiều người khi nói chuyện bảo làn ngoài là làn sát con lươn đó nha :D
:| Em nghĩ bác cũng nhầm nè Làn ngoài là làn sát con lươn đó. Làn sát vỉa hè là làn trong.