Tập Lái
19/5/22
2
1
1
23
Chia sẻ vũ khí bí mật biến quán café yên tĩnh của bạn với ít khách hàng thành một nơi được nhiều người ưa thích và quay lại với phong cách riêng biệt cá tính của bạn
Hiện nay có rất nhiều của hàng café mới mở, mặc dù có nhiều người yêu thích uống café, nhưng việc mở nhiều cửa hàng cà phê này sẽ làm cho việc kinh doanh quán café của bạn mang tính cạnh tranh cao, nêu quán café là địa điểm ưa thích của nhiều người thì các doanh nghiệp sẽ bắt đầu đầu tư nhiều hơn, lúc đó những quán café nhỏ sẽ khó cạnh tranh hơn,
Đối với những người yêu thích cà phê, việc sở hữu kinh doanh một quán cà phê nho nhỏ với bầu không khí ấm cúng là một giấc mơ sẽ trở thành hiện thực, nhưng nhiều quán café ra đời thì bạn phải lo lắng cạnh tranh để giữ vững cửa hàng của mình, Hãy để chúng tôi ly thủy tinh giá rẻ .com chia sẻ với bạn một vài bí quyết, các kỹ thuật hay còn gọi là vũ khí bí mật sẽ biến quán cà phê yên tĩnh của bạn không có nhiều khách hàng trở thành một nơi được nhiều người ưa thích

bí mật thứ 1: Hãy trang trí đẹp hơn để cho chụp ảnh​

ly thuy tinh uong ca phe
ly thuy tinh uong ca phe
Bạn phải thừa nhận rằng hiện tại khách hàng không đến quán cà phê chỉ để thưởng thức café, tán dóc, hay hương vị của cà phê mà còn để chụp ảnh khi quán cà phê café của bạn được trang trí đẹp. Vì vậy bạn không chỉ chú ý đến hương vị của cà phê , độ ngon chính gốc của cà phê mà việc trang trí quán cà phê của bạn cũng nên được chú ý tới
Bạn hãy thiết kế và bố trí 1, 2 hay 3 nơi đẹp để khách hàng có thể chụp ảnh thường xuyên, và đừng quên tạo nét riêng cho quán của mình, để khi bạn đưa ra các chương trình khuyến mãi khi khách hàng chụp ảnh và chia sẻ trên mạng xã hội, check in quán bạn thì quán của bạn sẽ được thu hút nhiều người biết đến hơn, sẽ giúp được sự chú ý của người khác đến quán cà phê của bạn.
Và việc bố trí khung cảnh không gian đẹp đẽ sẽ khiến mọi người thấy không khí của quán cà phê của bạn thoải mái khiến họ muốn ghé lại thăm quán cà phê của bạn, hoặc rủ bạn bè khác đến quán của bạn.

bí mật thứ 2: Thiết lập mạng xã hội, phương tiện truyền thông online phải được theo dõi​

ly thuy tinh cafe
ly thuy tinh cafe
Quán cà phê khách hàng không chỉ thưởng thức hương vị cà phê mà còn bị đắm chìm trong không khí đẹp đẽ mát mẻ dễ thương, cổ kính hay sang trọng của chính quán cà phê. Bạn đừng quên thiết lập trang tài khoản trên truyền thông xã hội cho quán của mình , và điều này ai cũng có thể làm, nhưng quan trọng là bạn phải biết sử dụng thông tin nội dung quảng bá thế nào cho phù hợp với đối tượng khách hàng của mình
Không chỉ quán cà phê của bạn cung cấp đồ ăn thức uống ngon, mà tài khoản trên mạng truyền thông xã hội của bạn cũng nên trình bày cung cấp hình ảnh thực tế thức ăn quán bạn đã làm cho khách, sự chăm sóc phục vụ phản hồi khách hàng trên mạng xã hội một cách tự động, để đảm bảo rằng quán cà phê của bạn độc đáo, thú vị khác biệt với bất kỳ các cà phê khác chỉ nhắm mục tiêu bán cà phê.

bí mật số 3: Đồ uống và thức ăn phải được trang trí tốt!​

ly thuy tinh cafe
ly thuy tinh cafe
Sau khi bạn đã làm cho bầu không khí quán cà phê ấm cúng , cổ kính hay sang trọng và kênh tài khoản trên truyền thông xã hội của bạn đã được khách hàng theo dõi, thì điều tiếp theo bạn cần làm là thay đổi hình ảnh thức ăn và đồ uống của bạn đã được trình bày. Bạn hãy tưởng tượng khi thức ăn đồ uống ở quán bạn được phục vụ trên bàn một cách đẹp lạ và khách hàng của bạn phản ứng ngạc nhiên wow wow khi nhìn thấy chúng, và nếu khách hàng hài lòng với việc trang trí đó, họ sẽ lấy điện thoại di động ra và chụp một số bức ảnh món ăn của quán bạn để tải lên mạng xã hội của họ, khoe với bạn bè, và lúc đó khách hàng trở thành người quảng bá quán cà phê của bạn.
Bạn không những phải lựa chọn đúng đĩa, chén bát, hay ly cốc cà phê, ly thủy tinh hay tách sứ café mà còn phải phù hợp với sự trang trí không gian quán của bạn, nó thể hiện vẻ đẹp tinh tế và phong cách mà không chỉ các món ăn là ngon thôi, mà hình ảnh có thể được đăng và chia sẻ hình ảnh đẹp hấp dẫn trên nền tảng mạng truyền thông xã hội.

bí mật thứ 4: Không chỉ ly thủy tinh cà phê đẹp mà còn mang lại hương vị tốt​

ly thuy tinh ca phe
ly thuy tinh ca phe
Ba bí mật ở trên có thể được sử dụng để bạn lôi kéo khách hàng vào quán cà phê của bạn lần đầu tiên nếu thực hiện đúng và đủ theo xu hướng, nhưng khách hàng sẽ không quay lại nếu cà phê của bạn không ngon.
Bạn có biết rằng một tách ly thủy tinh café ngon có thể ảnh hưởng đến hương vị của cà phê như thế nào?
Để thiết kế của một tách cà phê tốt có thể giữ mùi hương thơm hoặc mùi cà phê trong cốc thủy tinh, cho phép người uống nếm cà phê và cảm nhận mùi hương café cùng một lúc thì phải biết lựa chọn ly cốc như thế nào cho phù hợp. Điều này sẽ mang lại cho người uống thưởng thức trải nghiệm rất khác và đặc biệt so với bất kỳ quán cà phê nào khác trong khi uống cà phê trong quán cà phê của bạn
Có nghiên cứu từ một giáo sư người Brazil, người đã nghiên cứu về tác dụng của ly cốc cà phê và hương vị của thức uống, ông ấy nói rằng hình dạng và chất lượng của cốc ly thủy tinh cafe có thể mang lại hiệu quả khác nhau về mùi hương, hương thơm cũng như hương vị của thức uống bên trong ly.
Nó cũng ảnh hưởng đến tâm lý cảm nhận vị giác của người sử dụng. Các nghiên cứu sâu hơn cho thấy rằng loại ly tách cà phê phù hợp sẽ tăng thêm giữ mùi hương của cà phê sẽ làm cho cà phê có vị êm dịu. Chiếc ly cà phê cũng sẽ duy trì nhiệt độ bên trong và cho phép người thưởng thức giữ tách ly café, bạn đừng nghĩ ly nào cũng có thể dùng cho mọi loại thức uống café nhé, mỗi loại café sẽ thích hợp cho từng loại kiểu dáng ly tách.

Nếu bất kỳ khách sạn, nhà hàng hay quán cà phê nào đang tìm kiếm những tách ly thủy tinh café đẹp sẽ làm tăng chất lượng cho quán cà phê của bạn. Thương hiệu ly Ocean tại webstite chúng tôi có những ly tách cà phê đẹp làm bằng thủy tinh, đáp ứng sự mong đợi để cung cấp cho một quán cà phê, đặc biệt là còn có các ly thủy tinh dành cho đồ uống nóng mà chúng tôi tự hào giới thiệu.
Ly ocean chúng tôi có nhiều kiểu dáng và hình dạng cho mọi chủ tiệm quán cà phê để dễ dàng lựa chọn và phù hợp với phong cách của quán cà phê của họ, mỗi ly thủy tinh được làm từ các vật liệu nguyên liệu chất lượng tốt, thủy tinh có độ dày để giữ cho cà phê ở nhiệt độ phù hợp, vì vậy độ tươi của cà phê kéo dài hơn và quan trọng nhất là thiết kế đẹp mắt, mỗi thức uống cà phê khác nhau thì được chứa đựng phù hợp từng loại ly cốc thủy tinh cafe, ví dụ như ly thủy tinh dành cho uống cà phê Espresso, cốc thủy tinh dành cho café cappuccino hay tách café latte, ly thủy tinh café Americano dành cho đồ uống café Americano và chúng có thể được đăng lên Instagram hay mạng truyền thông xã hội của bất kì quán cà phê nào
Hãy tìm hiểu thêm về các nhà hàng để có trải nghiệm tốt hơn với ly thủy tinh ocean và hỏi về tất cả các loại đồ uống cho quán của bạn

Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Cái mà chủ thớt đưa ...ra thiếu một cái cực kỳ quang trọng ... là thức phẩm đồ dùng ...phải đạt tiêu chuẩn, không lấy bột ....than , đồ không nhản mác, xuất xứ không rỏ ràng của "nước ngoài", không có một ai chịu đổi cái mạng để ....được lãng mạng đâu :):):)

Em xin cà khịa một tí

• Haha
Reactions: truongdeptrai
Tập Lái
19/5/22
2
1
1
23
Cái mà chủ thớt đưa ...ra thiếu một cái cực kỳ quang trọng ... là thức phẩm đồ dùng ...phải đạt tiêu chuẩn, không lấy bột ....than , đồ không nhản mác, xuất xứ không rỏ ràng của "nước ngoài", không có một ai chịu đổi cái mạng để ....được lãng mạng đâu :):):)

Em xin cà khịa một tí
Gòi để em thêm dô cho nó trực quan nha ha ha

• Like
Reactions: Osin