Theo các bác, bên nào SAI trong tình huống này?

• Chủ xe

Bình chọn: 11 6,8%
  • Chủ nhà

Bình chọn: 67 41,4%
  • Cả hai

Bình chọn: 84 51,9%

• Total voters
    162
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nghét nhất cái thể loại dừng chút ra đuổi, đặt ghế bán chỗ ..... :D Đúng là quả báo :D
Ai cho họ cái quyền đó :D
Nói chung cũng ức chế lắm bác ơi. Nhà em trong hẻm 5m, hôm nọ đi làm về trễ, thằng khốn nạn nào nó đậu nguyên cái xe lu ngày cửa nhà, em không vào nhà đc phải đi ngủ nhờ. Xe máy mà còn không vào đc. Hôm sau thắng khốn đó là tính làm cái nửa, lần này em có dặn ông hàng xóm chửi nó 1 trận. Các bác cứ đặt mình trong tình trạng có nhà mà không về đc như em xem có điên ko hãy comment.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xã hội này nhiều loại người lắm, phải đặt mình trong tình trạng người khác mới hiểu đc. Từ khi em bị nhốt ở ngoài ngôi nhà của mình thì em cúng căm thù mấy thằng khốn đụng đâu đậu đó lắm

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Pác nói vậy thì cũng chả hơn gì chị kia đâu. Ko cấm nhưng đừng làm ảnh hưởng đến người khác

hehe :D bác nói nghe hay quá: muốn không ai ảnh hưởng đến ai chắc ra đảo hoang sống đó bác :D
cái gì cũng phải nhẹ nhàng, từ tốn, tiếp cận theo hướng tình cảm :D
Biết đâu anh đó tài mới, hay người vùng khác đến ... nên chưa kịp hấp thu cái thể loại "văn minh đô thị" :D

• Like
Reactions: vthanh6 and 22Lúa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
em nghĩ là "gieo gió gặt bão" thôi, chủ nhà chắc cũng không phải tay vừa
Bữa nào bác về nhà gặp nguyên cái xe lu hay Kobe đậu kín cửa nhà bác, lúc đó trời đã tối, bác khoobg thể tìm thằng đậu xe ở đâu đc, tvaf bác phải đi ngủ nhờ xem cảm giác thế nào nha

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Đi nhậu về khuya vừa mệt, vừa buồn ngủ, vừa mắc lái. Vọt mau về đến nhà thì có cái xe leo hẳn lên lề đậu sát cửa vào méo có lấy cái số liên lạc chả điên.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Thế nào là ghen ăn tức ở vậy bác? Bác đậu cmn sát cửa nhà ngta đến xe máy còn chui ra không lọt thì 4b ra làm sao? Đến lúc cần đi đâu gấp kiếm lái xe ko ra thì bực ntn. Tốt nhất đậu thì đậu làm ơn để cái số đt lại có gì người ta còn gọi nhờ dời xe.
Hình như có số điện thoại để trên kính lái mà, nếu không hỏi bà con xung quanh chút :D, phố chứ có phải rừng hoang đâu :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
hehe :D bác nói nghe hay quá: muốn không ai ảnh hưởng đến ai chắc ra đảo hoang sống đó bác :D
cái gì cũng phải nhẹ nhàng, từ tốn, tiếp cận theo hướng tình cảm :D
Biết đâu anh đó tài mới, hay người vùng khác đến ... nên chưa kịp hấp thu cái thể loại "văn minh đô thị" :D
Cái suy nghĩ của bác cũng là suy nghĩ của đa số dân VN này đó, Đó cũng là lý do mà VN đến nông nỗi như ngày hôm nay đó.Đành rằng phản ứng của bà kia hơi quá, nhừng thằng khó kia đậu xe bít nhà người ta cũng cí suy nghĩ giống kiểu bác đó, coi mình là nhất, đếch cần biết có làm phiền ai ko

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Nói chung cũng ức chế lắm bác ơi. Nhà em trong hẻm 5m, hôm nọ đi làm về trễ, thằng khốn nạn nào nó đậu nguyên cái xe lu ngày cửa nhà, em không vào nhà đc phải đi ngủ nhờ. Xe máy mà còn không vào đc. Hôm sau thắng khốn đó là tính làm cái nửa, lần này em có dặn ông hàng xóm chửi nó 1 trận. Các bác cứ đặt mình trong tình trạng có nhà mà không về đc như em xem có điên ko hãy comment.

Lần đầu thì được, lần 2 thì nhắc nhở , bác ok quá rồi :D
Taxi đậu trước nhà em hoài, em phối hợp với các ảnh rất nhịp nhàng :D
Có người coi nhà lun nha các bác :D

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Chung quy lại cũng là cách hành xử với nhau. Bác chủ nhà thì chắc bức xúc có thể trước đó bị nhiều lần và đến khi chiếc này đậu bác ấy trút giận. Bác chủ nhà sai và đã chịu bị phạt, còn người lái xe đậu chiếc xe như vậy, em nhìn hình đoán là xe đỗ cách lề quá 25cm nên cũng có thể phạt nguội luôn