Tập Lái
18/7/11
4
0
0
Bác sỹ vui lòng giúp em tìm nguyên nhân chiếc xe Mec 16 chỗ đời 2002 của em sao tự nhiên hao dầu quá . chay 100km/18lit . em đã kiểm tra ly hợp không " sốt " . không kẹt thắng . hệ thống nhiên liệu không rò rỉ . em đổ ở nhiều cây xăng khác nhau va em đã theo dõi khoảng một tuần nay rồi . mong BS giúp em với . xe em chạy DV kiếm sống , bây giờ hao dầu như vậy chết em .BS xem dùm em nguyên nhân gì và sữa chữa có mắc lắm không ? em xin cảm ơn BS va oto SG .

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ngocminhvn nói:
Bác sỹ vui lòng giúp em tìm nguyên nhân chiếc xe Mec 16 chỗ đời 2002 của em sao tự nhiên hao dầu quá . chay 100km/18lit . em đã kiểm tra ly hợp không " sốt " . không kẹt thắng . hệ thống nhiên liệu không rò rỉ . em đổ ở nhiều cây xăng khác nhau va em đã theo dõi khoảng một tuần nay rồi . mong BS giúp em với . xe em chạy DV kiếm sống , bây giờ hao dầu như vậy chết em .BS xem dùm em nguyên nhân gì và sữa chữa có mắc lắm không ? em xin cảm ơn BS va oto SG .
Bác ktra lọc dầu, lọc gió, ống dầu hồi chưa? Bác tự ktra hay người khác ktra dùm? neu sau khi ktra tất cả mà ko fat hiên ra điều gì thì chỉnh lại heo, béc (ko tháo heo dầu ra nhé vì ,,,,chưa đên tiết mục này) xe 2002 hao lắm cũng chỉ 15l/100km cho dù xe Bác đã chạy 700ngàn km

Tập Lái
18/7/11
4
0
0
Dạ em cảm ơn bác Xedaumalai nhiều nhé . cho em hỏi kiểm tra dầu hồi mình phai kiểm tra thế nào ? bác nói la chỉnh heo béc nhưng không cần tháo heo béc ra vân chỉnh được hả bác ? bác vui lòng chỉ em chổ nào làm heo béc uy tín nhé bác .

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh
ngocminhvn nói:
Dạ em cảm ơn bác Xedaumalai nhiều nhé . cho em hỏi kiểm tra dầu hồi mình phai kiểm tra thế nào ? bác nói la chỉnh heo béc nhưng không cần tháo heo béc ra vân chỉnh được hả bác ? bác vui lòng chỉ em chổ nào làm heo béc uy tín nhé bác .
Không chỉnh heo nhưng vẫn cần tháo béc.....

Hạng B1
30/11/10
88
0
0
43
Xe bác như vậy là quá hao rồi. Khi nào rỗi bác chạy xe đến bên em kiểm tra cho bác nhé.
ĐC: 40/5, Đường Bà Điểm 12, Đông Lân, Bà Điểm, Hóc Môn (Gần ngã tư An Sương)
ngocminhvn nói:

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
taunus71 nói:
ngocminhvn nói:
Không chỉnh heo nhưng vẫn cần tháo béc.....
Bác mở hầm máy lên, ngồi bên ghế phụ, nhìn xuống bên fải của máy sẻ thấy 5 ống dầu hồi (đường kính cở đũa ăn cơm) nếu nó khô là ok, nếu ướt là đã bị bể (cái này thay cũng rẻ). Sức xe Bác cũng bình thường? nổ máy tại chổ khói xe màu gì? xe Bác ở Quân mấy để em chỉ cho dễ.............có lẻ là xe mồ côi đây! :D

Tập Lái
18/7/11
4
0
0
Dạ em cảm ơn các bác trên diển đàn này . Em mới mua xe nên cũng không rành lắm . xe em không mất sức . Để Galenti thì có khói màu trắng nhưng ít ( cỡ khói thuốc ) . Nhà em ở quận Bình tân . Bác xedaumalai nói đúng rồi ......xe em là ..Xe mồ côi . huhuhu

Hạng B1
2/8/11
93
9
8
Bác phải đem vào GÂRA kiểm tra tổng thể để tìm nguyên nhân rồi khắc phục thôi .

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Nếu xe bác không bị yếu quá rõ rệt, đề máy vẫn dễ nổ thì chắc chỉ cần cân chỉnh lại heo béc, kiếm tra các chỗ rò rỉ nhiên liệu nếu có... là OK ngay thôi bác ạ.

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Bác ADC COMMONRAIL. cho em hỏi em có con heo của Dongfeng 300 máy cummin.nó bị tiếng kêu tong tong như dọng dầu đấy em dã kiểm tra phân máy hết rùi vẫn ok.nhưng nổ lên nghe tong tong kho chịu lắm.em đã mang heo đi đà lạt làm rùi nhưng vẫn không hết.dạo này máy hơi yếu bỏ số luôn.cho em hỏi đó có phải tiêng dòng dầu không.ở chổ bác có làm mấy con heo này không.em o daklak thanks a