Hạng B1
5/4/16
99
51
28
44
Bố mẹ không chấp hành thì lấy đâu ra ý thức mà dạy con? Đừng phó mặc mọi thứ cho xã hội.
Tai nạn xáy ra là điều tất yếu.

Ở 108" sém tí thì xơi 2 em học sinh.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Mấy anh cứ chửi ý thức, giáo dục, gia truyền,...thực ra là pháp luật ko nghiêm, tham nhũng hối lộ, gian lận tràn lan. CS thì chỉ canh me, rình bắt thậm chí gài bẫy rồi lấy bm. Chứ nó đường đường chính chính, đứng ngay giao lộ thì ai dám vượt đèn đỏ. Đứa nào vượt thì lập bb phạt, đừng lấy bm thì đâu có như vậy.

Hạng B1
5/4/16
99
51
28
44
Mấy anh cứ chửi ý thức, giáo dục, gia truyền,...thực ra là pháp luật ko nghiêm, tham nhũng hối lộ, gian lận tràn lan. CS thì chỉ canh me, rình bắt thậm chí gài bẫy rồi lấy bm. Chứ nó đường đường chính chính, đứng ngay giao lộ thì ai dám vượt đèn đỏ. Đứa nào vượt thì lập bb phạt, đừng lấy bm thì đâu có như vậy.

Mình chấp hành đúng luật giao thông thì sợ gì?

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
ở mấy nước phát triển ngta cũng mún vượt đèn đỏ, nhưng ko dám vì nó có camera ở mỗi đèn, vượt 1 cái là ăn phạt và rút bằng lái.

Hạng B2
19/2/19
185
61
56
Vì hình phạt quá nhẹ , phải phạt làm thế nào mà 1 lần là sợ xanh mặt đến nỗi ko dám nghĩ tới chuyện tái phạm nữa mới mong thay đổi được .

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Mình chấp hành đúng luật giao thông thì sợ gì?
Bác nhầm to rồi nhé.
Tai nạn giao thông không phải là tai nạn mà thằng chạy sai luật giao thông tự chết mỗi mình nó.
Gần như trong mọi trường hợp, cái thằng chạy sai luật thì sống, mà người chạy đúng luật thì lại chết.

Vậy thì mình chấp hành đúng luật mà mình vẫn có thể chết vì tai nạn giao thông thì có cần sợ không?

Tôn chỉ của em là lái xe an toàn chứ không phải là lái xe đúng luật.
Cái việc an toàn hướng về “giảm thiểu rủi ro” hơn là chỉ chăm chăm đúng luật nhưng dẫn đến rủi ro tai nạn chết người khi gặp phải thằng sắp sai luật tông mình.