Hạng C
10/9/07
971
66
28
Kính Mod cho e mở cái thớt này, để dân đen như e có nơi để chia sẻ một tí tâm tư....

Thật ra mọi việc đều có sự khởi đầu của nó....trong khi các bác đang say sưa bên bàn nhậu hay thưởng thức cảnh đẹp ...thì e đây mãi vần vô lăng giữa đất saigon đầy bụi và các lô cốt mới dựng lên....

Một chiều như thế giữa saigon hoa lệ, mưa tầm tã, xe đông như quân Nguyên, ngồi sau vô lăng cả tiếng đồng hồ chỉ để nhích lên được 50m...hic, ngồi trong cabin máy lạnh, nghe ZoneFM ...nhưng cảm giác quá ngột ngạt....tự dưng lại thèm được một mình trên con xe máy....tự do theo phương trời mình muốn....lần đầu tiên ý tưởng về một cuộc đào thoát nảy sinh...đào thoát khỏi sự ngột ngạt đầy xe và bụi bặm của saigon, đào thoát khỏi những đêm chìm trong men rượu, khói thuốc, thoát khỏi tất cả....ý tưởng đó ám ảnh như "The call of the wild" - tiếng gọi nơi hoang dã.....

Lại một tối say mèm....trong góc tối kháng phòng Ascoutics, nghe một cô gái với chiếc đầm đỏ, giày đỏ, môi đỏ (dĩ nhiên :D)....cất giọng hát khá lạ bài "Alone" một thời của Heart....

Cũng tình cờ sau đó được nói chuyện với nàng....nàng hỏi "anh sẽ đi về đâu ??"....mình chỉ trả lời "cứ leo lên xe rồi tính....cứ để con đường sẽ đưa mình đi..."

Hai ngày sau đó, 4h sáng, một mình lầm lũi trèo lên một con ngựa sắt bình thường....chính thức một cuộc đào thoát khỏi saigon, bỏ lại sau lưng tất cả.....không biết hành trình sẽ đi về đâu, cái gì chờ đợi mình phía trước...chỉ biết có nỗi cô đơn làm bạn....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/2/08
557
11
18
RE: Walkalone - và cuộc đào thoát khỏi Saigon

quá ngẫu hứng luôn!!!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Em biết sau bài Alone là bác tiếp tục bài All I wanna do is make love to you một trong những Top Hit của nhóm Heart! thân tặng bác luôn nhé! :D

It was a rainy night
When he came into sight,
Standing by the road,
No umbrella, no coat.
So I pulled up alongside
And I offered him a ride.
He accepted with a smile,
So we drove for a while.
I didnt ask him his name,
This lonely boy in the rain.
Fate, tell me its right,
Is this love at first sight?
Please dont make it wrong,
Just stay for the night.

All I wanna do is make love to you
Say you will
You want me too
Ive got lovin arms to hold on to

So we found this hotel,
It was a place I knew well
:D
We made magic that night.
Oh, he did everything right
He brought the woman out of me,
So many times, easily
And in the morning when he woke all
I left him was a note
I told him
I am the flower you are the seed
We walked in the garden
We planted a tree
Dont try to find me,
Please dont you dare
Just live in my memory,
Youll always be there

One night of love was all we knew
Ive got lovin arms to hold on to

Oh, oooh, we made love
Love like strangers
All night long
We made love

Then it happened one day,
We came round the same way
You can imagine his surprise
When he saw his own eyes
I said please, please understand
Im in love with another man
And what he couldnt give me
Was the one little thing that you can

One night of love was all we knew
Say you will, you want me too

All night long

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

Bác muốn đào thoát khỏi SG, đô thị phồn vinh hoa lệ .... xin mời bác một lần vào chử ký của em ... ( em cũng là thành viên trong XNL) :D :D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Đang trong thời buổi ngột ngạt vì USD/VND này mà nghe bác Quất alone em cũng thấy máu me quá...:D:D

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Cám ơn bác lơ cho em lyrics của một bài khá hay khác của Heart...nhưng sau khi nghe Alone thì e k có make L*** ...xỉn quá bác ui...

Cám ơn mọi ng cũng quan tâm đến cuộc đào thoát của e....

Thui xin trở lại cuộc đào thoát...e tạm gọi như thế....

4h sáng...e rất thích khởi hành giờ này, dù đi hành trình dài hay ngắn, chủ yếu là đường phố giờ này chỉ có một mình ta....và đúng như vậy, sau khi cố ngắn trèo ra khỏi tấm chăn êm ái, leo lên con ngựa sắt, ra đến cầu saigon...nghe bài Soledad của West Life (hi...hơi sến các bác nhỉ...nhưng tình cờ nó nằm trong điện thoại...nên nghe lun)...nhưng thật đúng tâm trạng lúc này ...trời saigon đầy sương sau một đêm mưa tầm tã....bỗng nhớ những người bạn ...nhậu :D nhớ thằng bạn dám cho mượn con ngựa sắt này ....cu cậu cũng máu mê một chuyến đi như thế này lám, một chuyến đi để quên saigon....

Đến long khánh trời vẫn đầy sương...không khí rất mát mẻ...nhưng tình hình rất đỗi tình hình lúc này là e phát hiện ra yên xe quá cứng...e bị "ông mê"...bao nhiu nỗi hào hứng, mong ước thoả chí giang hồ ...hic, ê không chịu nỗi các bác ạh....

E tính sẽ đi theo con đường biển Phước Hải - Hồ Tràm - Hồ Cốc - Bình Thuận - Hàm Tân - Mũi Né - Phan Rang....nhưng sự cố là quá ê m**** hic [&:] nên e thẳng tiến quốc lộ 1...lòng an ủi rằng con đường này mình đã nhìu lần đi, sẽ không có gì mới, mà các bác trên forum cũng lê lết con đường này nhìu :D:D

Trong cố ngắn tột cùng...vừa chạy xe vừa nghĩ mình dại, giờ này ở saigon nằm ngủ sung sướng, thức dậy thì cafe ăn sáng, chiều chiều là có độ nhậu.....đào thoát để làm giề....:mad:......9h sáng e đã qua địa phận Phan Thiết, 11 h dùng cơm trưa gần chợ Lầu....3h chiều đến Mỹ Ca, tại đây e rẽ sang đường biển Cam Ranh để vào Nha Trang...hy vọng được nghỉ ngơi tí tại thành phố biển và biết đâu có dip diện kiến bác Thiết....

Một số hình ảnh, e để ảnh mộc như lúc chụp, chả kỹ xảo, các bác đừng chê nha....theo em thấy nếu rẽ đi từ Mỹ Ca đường sẽ tốt hơn....

E tự hỏi ...đào thoát chỉ để thế này thôi seo ?? Cái gì ở phí trước ?? Con đường này không lạ với các bác trên đây, đạp một phát, rồi cùng qua nhanh...

E vào thành phố, lạ nhưng quen, đảo mắt xem bác Thiết có đi lang thang đâu đây không.....e quyết định sẽ đi tiếp con đường ....

...................

Last edited by a moderator:
O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Bác quá dữ... chạy một mạch từ 4h00 đến 15h00 là đến Mỹ Ca.... giờ đang ở Nha Trang rồi hả bác??

Hạng C
10/9/07
971
66
28

à trên đường đi qua địa phận Cà Ná...thấy trên núi mọc đầy hoa tím, nhiều lần cầm lái qua đây, nhưng chả thấy, cũng có thể là không cám nhận được hết khi ngồi trong cabin xe...không biết là hoa gì nữa [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Câu chuyện nghe bắt đầu thú vị đây!Còn những bụi hoa tím trong hình bác chụp phải chăng là hoa sim?Hôm đi tour NT tui cũng cố chụp những bụi hoa sim này nhưng xe chạy dằn xóc quá,hư hết hình...

Tập Lái

Trích đoạn: Walkalone

Kính Mod cho e mở cái thớt này, để dân đen như e có nơi để chia sẻ một tí tâm tư, thứ hai là để tạ lỗi tham gia vô xóm nhà lá mà chả off được hôm nào với các bác....

Thật ra mọi "chiện" đều có sự khởi đầu của nó....trong khi các bác xóm nhà lá đang say sưa bên bàn nhậu hay thưởng thức cảnh đẹp chuyến off Saigon - Nha Trang - Dalat....thì e đây mãi vần vô lăng giữa đất saigon đầy bụi và các lô cốt mới dựng lên....

Một chiều như thế giữa saigon hoa lệ, mưa tầm tã, xe đôngnhư nêm, ngồi sau vô lăng cả tiếng đồng hồ chỉ để nhích lên được 50 m...hic, ngồi trong cabin máy lạnh, nghe XoneFM ...nhưng cảm giác quá ngột ngạt....tự dưng lại thèm được một mình trên con ngựa sắt....tự do theo phương trời mình muốn....ya, hai chử "tự do"....lần đầu tiên ý tưởng về một cuộc đào thoát nảy sinh...đào thoát khỏi sự ngột ngạt đầy xe và bụi bặm của saigon, đào thoát khỏi những đêm chìm trong men rượu, khói thuốc, thoát khỏi tất cả....ý tưởng đó ám ảnh như "The call of the wild" - tiếng gọi nơi hoang dã.....

Lại một tối say mèm....trong góc tối kháng phòng Ascoutics, nghe một cô gái với chiếc đầm đỏ, giày đỏ, môi đỏ (dĩ nhiên :D)....cất giọng hát khá lạ bài "Alone" một thời của Heart....

Cũng tình cờ sau đó được nói chuyện với nàng....nàng hỏi "anh sẽ đi về đâu ??"....mình chỉ trả lời "cứ leo lên xe rồi tính....cứ để con đường sẽ đưa mình đi..."

Hai ngày sau đó, 4h sáng, một mình lầm lũi trèo lên yên ngựa sắt, một con ngựa sắt bình thường....chính thức một cuộc đào thoát khỏi saigon, bỏ lại sau lưng tất cả.....không biết hành trình sẽ đi về đâu, cái gì chờ đợi mình phía trước...chỉ biết sẽ là nỗi cô đơn làm bạn....
Bác này chắc không phải nhà văn thì cũng là nhà thơ quá. Em ái mộ, ái mộ bác.