Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
công ty của em lắp cáp quang, số lượng xài laptop ngang ngửa với MACBOOK .
Xài laptop quá khỏe, nhưng MACBOOK khổ sở quá, 1 vài ngày là cả đám MACBOOK phải reset lại IP hay reset wifi router Linksys, loay hoay cả buổi...
alo hỏi tụi I.T cáp quang thì nó báo phải tìm mua loại router mới nhất sẽ có firmware tương thích cho cả laptop và Macbook. Ko rõ OS mình có bác nào rành cái vụ này hay loại router nào xài ngon lành cho cả 2?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC
Theo kinh nghiệm cá nhân thì em thấy wifi router D-link xài cho các loai IOS ngon hơn linksys. Có một hồi không biết sao cái D-link nhà em nó trục trặc, ipad và iphone kg vào được internet mặc dù vẫn có wifi, trong khi cái macbook thì vào net ầm ầm. Gọi chú thợ của VDC đến nhà kiểm tra, chú ấy bảo router có vấn đề, phải mua cái mới. Vậy là em đi mua cái router Linksys mới. Mới xài cái Linksys đâu được 1 tuần thì lại bị vấn đề cũ với ipad và iphone nên quay lại cài đặt, xài cái D-link ngon lành cho đến tận giờ. Mấy chú làm IT cho các cty ISP thì hay gà để mình mua router của các chú ấy lắm. Note là em mua cái D-link cách đây 6 năm ở Malaysia, made in Malaysia, còn cái Linksys thì mua ở Phong Vũ, made in China, từ lúc mua đến giờ khoảng 3 tháng, thời gian xài khoảng 1 tuần - 10 ngày. Cái D-link nó chạy lại ngon lành rồi nên em cũng chẳng đem cái Linksys đi bảo hành làm gi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/3/11
7
0
1
38
Tp Hồ Chí Minh
Bác xem thử chất lượng sản phẫm Draytek của An Phát xem, yêu cầu bên ấy tư vấn hỗ trợ lun, khá chuyên nghiệp đấy bác ợ, hihi!

Hạng C
3/1/10
848
7.262
93
Nếu xài Apple nhiều thì bác xài luôn AirPort Express hay AirPort Extreme đi, chất lượng không phải nghĩ, và như mọi sp của Apple, nhìn đã thích, config thì dùng iPhone cũng xong. Mỗi cái là giá đắt một tí :D