Hạng B2
10/4/06
130
0
16
Sau 14 tháng 8 ngày kể từ hôm có giấy phép lắp ráp sản xuất, hôm nay http://www.honda.com.vn/hondaoto_cat.asp đã có hình xe CIVIC có lẽ là do HONDA Việt Nam lắp ráp. Thông tin vẫn chỉ có vậy. HONDA Việt Nam kín thông tin thật, không biết có làm được chuyện gì to tát cho nền công nghiệp otô Việt Nam hay không? muốn thành công trước hết HONDA cần làm tốt công tác thị trường và đặc biệt giá vấn đề cực kỳ nhạy cảm hiện nay.

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: www.honda.com.vn

Trích đăng từ Honda.com.vn_bài "Honda công bố dự án sản xuất otô tại VN":phát biểu tại Lễ công bố dự án ô tô Honda Việt Nam, ông Satoshi Toshida, Giám đốc điều hành Khu vực châu Á và châu Đại Dương của Honda Nhật Bản cho biết: “Công ty Honda sẽ đ ầu tư khoảng 60 triệu đô cho dự án này trong vòng 5 năm tới. Và như vậy, vốn pháp định của HVN sẽ tăng từ 45,4 triệu đô la lên 62,9 triệu đô. Tiếp theo sự phát triển hoạt động sản xuất, kinh doanh xe máy của Honda Việt Nam với tổng doanh số bán hàng đạt 500.000 xe vào năm 2004, hiện tại Honda đã sẵn sàng thực hiện một cam kết dài hạn vì sự phát triển của nền công nghiệp ô tô của Việt Nam. Bằng việc sử dụng kinh nghiệm của mình trong lĩnh vực sản xuất xe máy và hệ thống các nhà cung cấp phụ tùng nội địa hiện đang cung cấp khoảng hơn 80% phụ tùng nội địa cho xe, Honda hoàn toàn tin tưởng có thể sản xuất và cung cấp những sản phẩm ô tô có chất lượng cao với giá thành hợp lý cho các khách hàng Việt Nam”.

Trong năm 2004, Honda toàn cầu đã hân hạnh được phục vụ 19,6 triệu khách hàng mua các sản phẩm xe máy, ô tô và các sản phẩm động lực khác từ hơn 130 nhà máy tại 29 nước trên toàn thế giới.

Với tư cách là nhà sản xuất động cơ đốt trong sử dụng nhiên liệu sạch một cách hiệu quả nhất trên thế giới và là nhà sản xuất xe máy lớn nhất trên thế giới, Honda luôn coi trọng vấn đề môi trường và an toàn như một phần tất yếu trong những cam kết của Công ty đối với xã hội. Cụ thể, đó là cam kết của Honda đối với hoạt động lái xe an toàn tại Việt Nam thông qua việc phát động chương trình “Tôi yêu Việt Nam”. HVN đã mở rộng các hoạt động lái xe an toàn tại đất nước này và sẽ triển khai tiếp việc đào tạo lái xe an toàn cho ô tô trong tương lai.

Như vậy là ae ta sẽ mua đựợc những sản phẩm có chất lượng cao-an toàn và đạt tiêu chuẩn tốt về MÔI TRƯỜNG từ nhà sx lớn nhất Thế giới: HONDA với dòng xe Civic,vấn đề là phải có XIỀN cơ,chắc chắn xe HONDA civic sẽ không có giá rẻ như nhiều người mong đợi.Và chắc chắn khi đó phụ tùng thay thế cho Honda Civic sẽ không thiếu thốn như người ta vẫn sợ xưa nay các bác ạ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: haiphus

Trông cũng na ná kia spectra nhỉ :D đít cũng hơi xệ
em chẳng thấy na ná Kia Spectra tí nào:mad:, phải nói là đẹp hơn nhiều nếu HVN sx giống như hình pót lên

Tập Lái
15/3/05
15
0
0

Honda là nhà sản xuất lớn nhất thế giới, Bác Hờ xìvịt lấy tin đó ở đâu nhỉ,
T:Dhấy Bác mãii không thấy bán được em civic 94

Tập Lái
28/3/06
14
0
0

Tiếp tục chờ đi nha các bác .......,sẽ ko có xe truớc tháng 9 đâu nè ( ai ko tin cứ việc hỏi ..........em )

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

trích đoạn LemNhem:
Honda là nhà sản xuất lớn nhất thế giới, Bác Hờ xìvịt lấy tin đó ở đâu nhỉ,
Thấy Bác mãii không thấy bán được em civic 94

Xin lỗi ae! tôi ghi thiếu 2 chữ "xe máy",bác Lem Nhem đọc lại mẩu tin tôi trích đăng từ www.honda.com.vn đó.Tôi chỉ dẫn lại lời cam kết của HONDA thôi mà.
Còn em Civic 94 của tôi không phải là "mãi không thấy bán được" mà là chưa bán được với giá mong muốn thôi bác ạ.Cứ từ từ rồi sẽ kiếm được chồng mới xứng đáng cho em nó nhờ,he he.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Trông cũng na ná kia spectra nhỉ đít cũng hơi xệ
Bác nhìn thế nào mà bảo na ná được nhỉ, Em thấy nó na ná mỗi ở chỗ cũng có 4 cái bánh lăn trên đường. Con em chưa đầy 3 tuổi mà biết phân biệt SPACY nhật và Attila SYM đấy. Không bao giờ cháu nó nhầm, Mà nhìn nó cũng na ná bác nhỉ.