Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Trong xe em cũng như xe rác vì em luôn để bịch nilon ở cần số, có gì bỏ vào trong đó, còn làm vệ sinh thì ...Thú thật từ mua xe đến giờ làm có ...1 lần thôi , nói tóm lại là trong xe em còn nhiều rác ơn ở ngoài nửa, đợi trời nóng , đẹp vừa hút bụi vừa làm barbecue luôn. Thân các bác !

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Câu chuyện phản gián : vui thui nha các bác .....

Một đồng chí đại úy chạy vào bộ tổng tham mưu mồ hôi mồ kê ...

• Thưa đồng chí đại tá : chúng tôi vừa theo dỏi được tên mật vụ cài cắm từ nước ngoài mới xuống sân bay.
  • Vậy đồng chí tại sao nói nó là mật vụ cài cắm. Viên đại tá hỏi
  • Thưa đại tá, sau khi xuống sân bay, thay vì nó chen lấn để đóng dấu nhập cảnh thì nó lại đứng xếp hàng,
  • Vậy đâu phải là mật vụ hay gián điệp, người ta đứng xếp hàng là vì an ninh mà. Viên đại tá nói

• Dạ, không phải đâu đại tá, tụi em theo dấu nó ở đâu, thì thấy nó làm một vòng to trước khi vào khách sạn vì đường đó 1 chiều, nó không giống dân VN mình lủi đường ngược chiều cho lẹ đở hao xăng.
  • Vậy đâu đủ chứng minh nó là điệp viên khi nó tuân thủ giao thông, đúng là công dân tốt. viên đạt tá gắt.

• Dạ chưa đủ đâu, khi đèn đỏ nó ngừng lại, không vọt đèn như dân VN mình, kính thưa đại tá
  • Vậy là tai nạn kh có, nó không muốn tốn bánh mì mà ...công dân tốt, có gì đâu, tránh tham nhũng đút lót

- Nhưng sau đó nó đi mua bánh mì, tìm thùng rác rồi bỏ giấy bao bì vào thùng rác công cộng chứ VN mình là dưới đường hay cho vào lỗ cống ngay

Đến lúc nầy viên đại tá hết chịu đựng được, phung nước bọt cái vèo dưới đất

- Anh ra ngay, người ta tuân thủ giao thông, lợi ích an ninh , đảm bảo an toàn, vệ sinh, chống tham nhũng vậy mà anh nói nó ...là điệp viên

Anh đại úy gãi đầu

- Dạ nó cũng như đại tá, cũng phung nước bọt ....nhưng vào khăn giấy của nó, rồi nhét vào túi quần....

Hết chuyện ;);););)

---- Xin viết là chuyện vui chơi thôi chứ kh phải nói xấu hay kích bác một ai đó nha ....

Thân !

• Wow
Reactions: lathuykhanh
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Câu chuyện phản gián : vui thui nha các bác .....

Một đồng chí đại úy chạy vào bộ tổng tham mưu mồ hôi mồ kê ...

• Thưa đồng chí đại tá : chúng tôi vừa theo dỏi được tên mật vụ cài cắm từ nước ngoài mới xuống sân bay.
  • Vậy đồng chí tại sao nói nó là mật vụ cài cắm. Viên đại tá hỏi
  • Thưa đại tá, sau khi xuống sân bay, thay vì nó chen lấn để đóng dấu nhập cảnh thì nó lại đứng xếp hàng,
  • Vậy đâu phải là mật vụ hay gián điệp, người ta đứng xếp hàng là vì an ninh mà. Viên đại tá nói

• Dạ, không phải đâu đại tá, tụi em theo dấu nó ở đâu, thì thấy nó làm một vòng to trước khi vào khách sạn vì đường đó 1 chiều, nó không giống dân VN mình lủi đường ngược chiều cho lẹ đở hao xăng.
  • Vậy đâu đủ chứng minh nó là điệp viên khi nó tuân thủ giao thông, đúng là công dân tốt. viên đạt tá gắt.

• Dạ chưa đủ đâu, khi đèn đỏ nó ngừng lại, không vọt đèn như dân VN mình, kính thưa đại tá
  • Vậy là tai nạn kh có, nó không muốn tốn bánh mì mà ...công dân tốt, có gì đâu, tránh tham nhũng đút lót
- Nhưng sau đó nó đi mua bánh mì, tìm thùng rác rồi bỏ giấy bao bì vào thùng rác công cộng chứ VN mình là dưới đường hay cho vào lỗ cống ngay

Đến lúc nầy viên đại tá hết chịu đựng được, phung nước bọt cái vèo dưới đất

- Anh ra ngay, người ta tuân thủ giao thông, lợi ích an ninh , đảm bảo an toàn, vệ sinh, chống tham nhũng vậy mà anh nói nó ...là điệp viên

Anh đại úy gãi đầu

- Dạ nó cũng như đại tá, cũng phung nước bọt ....nhưng vào khăn giấy của nó, rồi nhét vào túi quần....

Hết chuyện ;);););)

---- Xin viết là chuyện vui chơi thôi chứ kh phải nói xấu hay kích bác một ai đó nha ....

Thân !
Dạ e hổng có đọc, hổng bít chiện này nha béc.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Dạ e hổng có đọc, hổng bít chiện này nha béc.
Chỉ là đọc chơi cho biết, hình như em đọc báo nào đó, tuổi trẽ, lao động ... chuyện phiếm mà, có thể em thêm thắt tí.

Nói chứ xứ nào cũng có thành phần nầy thành phần kia. Không nhiều thì ít, nhưng cũng phải có. Có điều là VN quăng rác thì .... tội các công nhân, với môi trường và công cụ làm việc hoàn toàn khác với các nước. Ngay cả hốt cứt chó cũng có xe, máy hút nửa .

Thân !

• Like
Reactions: lathuykhanh
Tập Lái
2/7/19
5
12
6
28
Cái này lúc trước trong thành phố em cũng gặp, ở vòng xoay Dân Chủ.
Em đi sau thấy cái Phò thu nợ đang đường thoáng mà cửa kính mở toang, chạy chậm chậm làm em thấy lạ.
Ô kìa, 1 bàn tay thò ra kèm theo 1 bịch túi ói đưa ra cũng chậm chậm, nhưng thả thì rất nhanh, bẹp, nó văng từa lưa, rồi anh Phò ảnh mất hút luôn.
Lúc đấy may mà em né dc, ko về chắc cũng ám ảnh nghỉ ra đường

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Cái này lúc trước trong thành phố em cũng gặp, ở vòng xoay Dân Chủ.
Em đi sau thấy cái Phò thu nợ đang đường thoáng mà cửa kính mở toang, chạy chậm chậm làm em thấy lạ.
Ô kìa, 1 bàn tay thò ra kèm theo 1 bịch túi ói đưa ra cũng chậm chậm, nhưng thả thì rất nhanh, bẹp, nó văng từa lưa, rồi anh Phò ảnh mất hút luôn.
Lúc đấy may mà em né dc, ko về chắc cũng ám ảnh nghỉ ra đường
Đi 2b nó khạc 1 phát bay vô mặt mình lun....hì hì

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Bây giờ tham gia giao thông cần cái đầu lạnh, và quan trọng là...cố gắng ko xen vào việc của người khác. Họ sai thì cố mà ko sai giống họ là được.
Bởi vì số lượng người bất lịch sự ko tuân thủ luật giao thông nhiều hơn số lượng người lịch sự tuân thủ luật giao thông, nhắc nhở họ ko có tác dụng và dễ xảy ra sự cố ngoài ý muốn.
Thực sự đó là vấn nạn chung rồi, ko phải vô cảm nhưng nếu cứ để ý và bức xúc với những người này rất dễ xảy ra mâu thuẫn va chạm khi tham gia giao thông, điển hình như trường hợp bác chủ thớt.
Luật pháp còn nhiều kẻ hở và ko xử lý được thì chúng ta cũng khó mà giáo dục được những người đó.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp