Hạng B2
30/5/13
133
56
28
Chào các bác, số là em mua bảo hiểm 2 chiều AIG cho vợ hai lần đầu, vợ hai em là Focus 2.0S, AT 5 cửa sản xuất 2006. Nhưng khi ra hợp đồng bảo hiểm lần 1 thì ghi là Focus 2.0 MT nên phải sửa lại, sau đó hợp đồng ra lần 2 lại ghi Focus 2.0 AT Ghia 4 cửa nên lại trật lất. Nhân viên bên đó nói là tra trong danh sách xe của AIG thì không có model xe của em, và gửi cho em kiểm tra có phải trong hai model sau: 1. Focus 2.0 AT sport 5 cửa Diesel; 2. Focus 2.0L Sport 4x2 AT 5 cửa. Hai model này thì em thấy cũng không phải, vì model 1 là loại chạy dầu Diesel mà xe em chạy xăng, loại thứ 2 thì là dòng All-new Focus.
Sao phức tạp vậy các bác nhỉ, đời xe em thì vẫn thấy các bác chạy đầy đường, chẳng lẽ các bác ấy không mua bảo hiểm 2 chiều, hoặc mua của hãng khác hay sao?. Mà AIG là của Mẽo, Ford cũng của Mẽo mà sao lại không có nhỉ?.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.175
133
Sài Gòn
Mua bảo hiểm thì cần gì quan trọng thế:
  • Xe: Phò cụt
  • Đời: ớ kìa
  • Giá tiền: để X % ra phí bảo hiểm (chỉ là tương đối)
  • Biển số xe, số khung và số máy đúng trên hợp đồng bảo hiểm là sau này có bồi thường nếu có hư hỏng
Nếu AIG phức tạp quá thì bác chuyển thằng khác cho lành, sau này đi bảo hiểm lại khó khăn.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Neversad nói:
Mua bảo hiểm thì cần gì quan trọng thế:
  • Xe: Phò cụt
  • Đời: ớ kìa
  • Giá tiền: để X % ra phí bảo hiểm (chỉ là tương đối)
  • Biển số xe, số khung và số máy đúng trên hợp đồng bảo hiểm là sau này có bồi thường nếu có hư hỏng
Nếu AIG phức tạp quá thì bác chuyển thằng khác cho lành, sau này đi bảo hiểm lại khó khăn.
xe bác ấy máy xăng, bác ấy sợ mất cắp xe AIG nó lại đền cái FC máy dầu thì sao.
Bác cứ scan cái giấy đăng ký xe cho nó, kêu nó ghi đúng theo giấy là được.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Em mà lộn xộn vậy em qua hãng khác.

Mà đúng em mua của hãng khác thiệt. Mua trong vòng 3 nốt nhạc.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
AIG họ đang xây dựng cơ sở dữ liệu cho bảo hiểm ô tô tại VN nên chắc chưa cập nhật đó bác. Hơi khó khăn chút nhưng những trường hợp tổn thất toàn bộ (mất xe, cháy nổ, đâm va với tỷ lệ hư hỏng từ 60% trở lên) thì bác được bồi thường chiếc xe tương đương (vậy nên nó mới đòi ghi loại xe cho chính xác). Mấy hãng nội địa thì mấy cái hư hỏng vặt bồi thường dễ, nhưng khi tổn thất toàn bộ thì bác sẽ mệt mỏi đấy.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
fly_us nói:

Tâm lý người Việt Nam mình thích cái gì nhanh, gọn, lẹ. Nhưng đến khi có sự cố rồi mới biết bác ơi. Bảo hiểm nó là cái dự phòng trong trường hợp rủi ro (tức là một loại hình kinh doanh dựa trên "lời cam kết"). Lời cam kết không chính xác và đầy đủ thì khó bồi thường tốt trong những trường hợp tổn thất toàn bộ lắm bác, vì lúc đó thường không có căn cứ để xem lại cái vật mà người ta cam kết bồi thường cho bác được.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Aphamvn nói:
fly_us nói:

Tâm lý người Việt Nam mình thích cái gì nhanh, gọn, lẹ. Nhưng đến khi có sự cố rồi mới biết bác ơi. Bảo hiểm nó là cái dự phòng trong trường hợp rủi ro (tức là một loại hình kinh doanh dựa trên "lời cam kết"). Lời cam kết không chính xác và đầy đủ thì khó bồi thường tốt trong những trường hợp tổn thất toàn bộ lắm bác, vì lúc đó thường không có căn cứ để xem lại cái vật mà người ta cam kết bồi thường cho bác được.
Chính vì em thích cái gì nhanh gọn lẹ nên mới qua hãng khác đó. Vì em đã làm bảo hiểm với nó trước đây rồi, phải nói là quá sức nhanh gọn, ko bắt bẻ, ý kiến gì hết.

Em đồng ý với bác cái cam kết đó phải chính xác và đầy đủ. Nhưng nếu làm hoài ko xong 1 việc cỏn con vậy thì em lượn qua hàng bên cạnh cho lẹ ạ.

Hạng B2
30/10/11
122
22
18
CHọn bảo hiểm cũng phức tạp quá các Bác nhỉ.

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
không chuyên nghiệp chút nào....
Data phải có hết chứ...sao bây h còn updating.......làm khổ thượng đế