Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Chào các bác Honda yêu dấu.
Hiện nay e nghe đồn xăng sẽ cõng thêm 8k/lit,như vậy quả thật là vấn đề nan giải. Để giải quyết vấn đề này e có 1 ý tưởng về xăng sinh học E5.
Thứ nhất, xăng E5 nôm na là từ xăng A92 sẽ pha thêm 5% cồn sinh học, lúc ấy trị số octan sẽ cao hơn và tương đương A93_A94.
Thứ 2, đối với xe có tỉ số nén trên 9.5:1 thì sd xăng E5 là hoàn toàn hợp lý cùng với xăng A95 (theo e biết thì các xe của Honda đều có tỉ số nén cao hơn 10:1
Thứ ba là các bác thấy sd E5 cho 4b có vấn đề gì ko ạ? Ai sd rồi xin chia sẻ với ae.
Xăng E5 làm giảm thiểu ô nhiễm môi trường

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Vấn đề là ở VN có sản xuất đúng tiêu chuẩn đưa ra ko, tham lợi nhuận nhiều nên đưa hàm lượng Ethanol quá cao so với tiêu chuẩn. Hàm lượng ethanol cao các bác chạy xe ko bao giờ phát hiện điều gì bất thường so với xăng truyền thống, nhưng sau 1 thời gian các ống dẫn xăng và các vật liệu cao su nó bị phá hoại hết, thật là nguy hiểm khi dùng xăng sinh học.
Ps: e đã kiểm nghiệm và dính chưởng 2 chiếc xe máy phải thay toàn bộ ống dẫn xăng và ron nắp bình xăng.

Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Vấn đề là ở VN có sản xuất đúng tiêu chuẩn đưa ra ko, tham lợi nhuận nhiều nên đưa hàm lượng Ethanol quá cao so với tiêu chuẩn. Hàm lượng ethanol cao các bác chạy xe ko bao giờ phát hiện điều gì bất thường so với xăng truyền thống, nhưng sau 1 thời gian các ống dẫn xăng và các vật liệu cao su nó bị phá hoại hết, thật là nguy hiểm khi dùng xăng sinh học.
Ps: e đã kiểm nghiệm và dính chưởng 2 chiếc xe máy phải thay toàn bộ ống dẫn xăng và ron nắp bình xăng.
em cũng dẹp luôn cái E5 lùa gà này! đổ A95 thì đc khoảng A92 là vừa! haizz! bạn e bán hóa chất cho tụi xăng dầu để đạt các chuẩn đó, nó nói cứ tán A95 là lành!

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Hix, thôi e vẫn trung thành với A95. Nhưng nghe nói thêm 8k/lit thì thật sự e vỡ a lô rồi. Ý e ko nói chỏ riêng 4b mà nói cả dàn 2b nhà e nữa. :3dgoidien:

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
em cũng dẹp luôn cái E5 lùa gà này! đổ A95 thì đc khoảng A92 là vừa! haizz! bạn e bán hóa chất cho tụi xăng dầu để đạt các chuẩn đó, nó nói cứ tán A95 là lành!
Bên Mỹ xài xăng pha 10% ethanol rồi từ xăng regular tới premium luôn, có điều xăng phải cho thêm thành phần phụ gia để chống tác dụng phụ của ethanol là làm ăn mòn hệ thống nhiên liệu.Bên vn chắc không cho thêm phụ gia nên xe hay bi cháy là do vậy.

• Like
Reactions: Mr Oz