Hạng B2
10/2/13
132
46
28
124 Vo Thi Sau TP HCM
Chào các bác,
E hiện tại đinh xây nhà , diện tích Ngang 4m x Dài 7m ( 1 trệt + lửng + 2 lầu + sân thượng ) ~ 150m2 xây dựng. Hẻm trước nhà 6m thông .
Hiện tại nhà củ 1 trệt + gác gỉa . Giờ đập ra xây mới hoàn toàn . ( 2 bên và sau nhà hiện tại hiện trạng nhà cũng giống nhà e )
Cho e hỏi chi phí từ lúc đập ra, móng cọc (vì xung quanh nhà đang xây cũng móng cọc ), đến xây dựng thô + hoàn hiện cao cấp thì chi phí tầm bao nhiêu ah? Và thơi gian hoàn thiện là bao lâu
E đang định khoảng giữa tháng 6 đầu tháng 7 này xây dựng. Đã có GPXD rồi .

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Giá tầm trung khoảng 5.5triệu/m2 , còn cao cấp thì 7-8triệu/m2 trở lên đến vô cùng tùy sở thích bác chủ vì nó phụ thuộc nhiều vào vật liệu hoàn thiện như thế nào nữa.Chi phí móng cọc còn phải xem số lượng tim cọc, chiều dài cọc rồi tính ra giá cụ thể khoảng 260-300k/m cọc.Đại khái thế, khi nào có bản vẽ bốc khối lượng thì ra chính xác.

Chi phí nhà anh nội thất cao cấp có thể dự trù như sau: phần đập phá nhà chuyển bỏ xà bần (nếu xác nhà không có giá trị nhiều) là 15 triệu, ép cọc 40-60 triệu, (xây thô nhân công hoàn thiện 560 triệu) xây trọn gói hoàn thiện cao cấp 1.1 tỷ, trang trí và nội thất cao cấp 800 triệu-1 tỷ, đồ điện tử 400 triệu, hoàn công 35 triệu, tổng cộng 3 tỷ đến 3 tỷ 150 triệu. Còn xây hoàn thiện bình dân nội thất bình thường thì cũng các đầu mục công việc trên, chi phí tổng cộng chỉ là 1.52 tỷ. Thời gian thi công nhà anh là 5-6 tháng.

Tập Lái
6/7/16
12
14
3
38
Chào các bác,
E hiện tại đinh xây nhà , diện tích Ngang 4m x Dài 7m ( 1 trệt + lửng + 2 lầu + sân thượng ) ~ 150m2 xây dựng. Hẻm trước nhà 6m thông .
Hiện tại nhà củ 1 trệt + gác gỉa . Giờ đập ra xây mới hoàn toàn . ( 2 bên và sau nhà hiện tại hiện trạng nhà cũng giống nhà e )
Cho e hỏi chi phí từ lúc đập ra, móng cọc (vì xung quanh nhà đang xây cũng móng cọc ), đến xây dựng thô + hoàn hiện cao cấp thì chi phí tầm bao nhiêu ah? Và thơi gian hoàn thiện là bao lâu
E đang định khoảng giữa tháng 6 đầu tháng 7 này xây dựng. Đã có GPXD rồi .
Chào bâc!
Bác cần báo giá cụ thể từng đầu mục, ra dự toán chính xác từng thiết bị luôn thì em tư vấn cho.
Bác cho em xin email, hoặc gọi cho em 0979803224, em tên Hiền.
Em có kinh nghiệm vài căn nhà hầu hạ các bác os mình mâý năm qua rồi ạh :)

Hạng B2
24/2/18
216
2.568
98
45
Bác chủ cứ nhân thô và nhân công hoàn thiện tầm 3,8 tr/m2, bác cần lh em