Tập Lái
16/5/20
2
1
1
30
Xe 120k odo bảo dưỡng ở đâu tốt và giá cả hợp lý?

Chào anh em hội otosaigon. Em là newbie em đang sở hữu 1 con Spark LS cuối 2016. Hiện tại đã chạy được 120k odo, đang kinh doanh Grab. Cho em hỏi vài vấn đề.

Xe em hiện tại rất ồn khi qua những đường đá dăm bị vọng bánh trước vào khoang tài. Và hệ thống treo có vẻ không ổn định khi qua những nắp cống.

Từ lúc mua xe tới giờ em chưa bảo dưỡng hãng chỉ 1 lần là lúc 5k 10k thôi còn lại em chỉ thay nhớt và lọc gió lọc lạnh với 2 lần bố thắng 1 lần rotyn thước lái.

Vậy nếu bây giờ em làm bảo dưỡng toàn bộ thì mất bao nhiêu kinh phí. Chỗ nào ở SG giá cả hợp lý chứ bây giờ vào hãng em nghĩ không dưới 20tr. Mong được mấy bác chia sẻ kinh nghiệm để em có thể tìm hiểu ạ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: z600
Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
120K rồi thì nên thay những thứ sau nếu mà chưa thay
  • bơm xăng, lọc xăng: cái này hỏng nguy cơ nằm đường cao
  • dây culoa. cái này em ko biết spark dùng dây cam hay xích cam nếu dùng dây cam thì phải thay.
  • chân máy cứng hết cả rồi thì nên thay cho đỡ rung ù
  • dầu số
  • vệ sinh đường nhiên liệu họng hút , kim phun ktra bugi
  • bảo dưỡng củ phát, củ đề nguy cơ mòn chổi than cũng dễ nằm đường
  • ra gara nâng gầm lên ktra mấy cái thước lái , royuyn , thụt, moay ơ, láp ..... cái nào hỏng thì thay
còn đâu cứ đẻ vậy phi hỏng đâu thay đó

Tập Lái
16/5/20
2
1
1
30
120K rồi thì nên thay những thứ sau nếu mà chưa thay
  • bơm xăng, lọc xăng: cái này hỏng nguy cơ nằm đường cao
  • dây culoa. cái này em ko biết spark dùng dây cam hay xích cam nếu dùng dây cam thì phải thay.
  • chân máy cứng hết cả rồi thì nên thay cho đỡ rung ù
  • dầu số
  • vệ sinh đường nhiên liệu họng hút , kim phun ktra bugi
  • bảo dưỡng củ phát, củ đề nguy cơ mòn chổi than cũng dễ nằm đường
  • ra gara nâng gầm lên ktra mấy cái thước lái , royuyn , thụt, moay ơ, láp ..... cái nào hỏng thì thay
còn đâu cứ đẻ vậy phi hỏng đâu thay đó
Vẫn rất chi tiết cảm ơn bác. E cũng đang để dành tiền để bảo dưỡng 1 số thứ như côn và những gì ở trên được mục nào hay mục đó. Chứ còn tổng quát tất cả e sợ không đủ kinh phí từng cái để cho xe nó êm lại. Tks bác đã chia sẻ

Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
Vẫn rất chi tiết cảm ơn bác. E cũng đang để dành tiền để bảo dưỡng 1 số thứ như côn và những gì ở trên được mục nào hay mục đó. Chứ còn tổng quát tất cả e sợ không đủ kinh phí từng cái để cho xe nó êm lại. Tks bác đã chia sẻ
vâng
tập chung nhưngc cái hỏng gây hậu quả nặng và nằm đường như hệ thống nhiên liệu và làm mát
còn đâu cứ hỏng đâu thay đó. nó có hỏng vẫn có hiện tượng đi được vài trăm km thay cũng dc

Hạng C
18/10/16
714
11.412
93
Bác qua garage Lạc Xoong của Vinh Thanh Nguyen @Tuithichxehoi là đúng bài, hắn có mấy chiếc spark cho thuê nên thay gì lúc nào là hắn rành lắm

• Like
Reactions: Tuithichxehoi
Hạng D
23/10/18
1.114
22.874
113
40
Em có 4 con Spark mua năm 2015 chạy Grab. Đã bán 1 chiếc. Còn lại đang cho thuê chạy Grab. Có 1 chiếc đang đậu sẵn tại gara chưa cho thuê do tx mới trả đây.
Con xe bác qua e dọn cho 1 phát lung linh ngay.
Em có chiếc xe thổ tả cũng gần được 120k, hôm nào em qua anh dọn cho em lung linh phát nhé!
Thank anh trước.

Hạng D
14/8/16
1.837
2.218
113
39
Vô hãng làm đắt xíu mà an tâm bác.
Bác đi cũng nhiều quá ha, chứ em toàn thấy trên chợ xe cũ xe đi cả 10 năm mà chưa tới 100k km, toàn 70-90.000 km không hà.