Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Chào cả nhà.
Từ khi xem & chọn xe mình toàn xem 4 chổ nên khg có kinh nghiệm gì về 5+2 hay 7 chổ.
Được phụ huynh tư vấn nên chọn xe lớn tí để có gì cả nhà đi cùng.
Nhà em gồm 5 lớn 2 trẻ em.
Lúc đầu ngân sách cho phép tầm loanh quanh 550tr
Nay cố lên 700 thì thấy có 2 ứng viên là Kia Rondo & Chevrolet Orlando
Em post trong phần chevrolet khg phải em nghiêng về orlando mà vì lúc trc em có nghiên cứu Cruze ạ.
Nay cả nhà cho em đánh giá ưu điểm cũng như nhược điểm của từng dòng.
Và cho em xin ý kiến khách quan nên chọn em nào luôn ạ.
Thanks cả nhà.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Để biết chính xác theo em bác nên vi hành để xem thực tế 2 dòng, lái thử để trải nghiệm cảm nhận thực tế cả 2 dòng ạ.
Dòng Kia Rondo là đối thủ và không là sở trường nên em xin phép không đánh giá em ấy.
Riêng Orlando, điểm mạnh là to, cơ bắp bề thế, cách âm rất tốt, xe chạy đầm. Khung gầm tiêu chuẩn ANCAP 5 sao. Em xin phép được mời bác xem xe và lái thử thực tế. Số em như trên avatar ạ.

Xe 7 chổ dành cho gia đình

• Like
Reactions: K.Hiep
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Để biết chính xác theo em bác nên vi hành để xem thực tế 2 dòng, lái thử để trải nghiệm cảm nhận thực tế cả 2 dòng ạ.
Dòng Kia Rondo là đối thủ và không là sở trường nên em xin phép không đánh giá em ấy.
Riêng Orlando, điểm mạnh là to, cơ bắp bề thế, cách âm rất tốt, xe chạy đầm. Khung gầm tiêu chuẩn ANCAP 5 sao. Em xin phép được mời bác xem xe và lái thử thực tế. Số em như trên avatar ạ.

View attachment 778156
Orlando ngoài đường rất ít, còn Rondo thì 1 ngày chắc thấy vài chục chiếc là bình thường nên vào đây hóng đánh giá ạ
Chạy thử vài vòng khg đánh giá gì được nhiều, quan trọng là xe bền ít hỏng vặt & chi phí bảo trì bảo dưỡng thế nào nữa ạ

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Orlando ngoài đường rất ít, còn Rondo thì 1 ngày chắc thấy vài chục chiếc là bình thường nên vào đây hóng đánh giá ạ
Chạy thử vài vòng khg đánh giá gì được nhiều, quan trọng là xe bền ít hỏng vặt & chi phí bảo trì bảo dưỡng thế nào nữa ạ
Theo ý kiến tham khảo của em thì thiết kế của Orlando rất độc và lạ với người dùng Việt mình. Góc cạnh vuông vứt.

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Theo ý kiến tham khảo của em thì thiết kế của Orlando rất độc và lạ với người dùng Việt mình. Góc cạnh vuông vứt.
Ngoại thất thì có thể thẩm mỹ cho đẹp...chứ nội tạng mà cùi cùi thì chỉ có bán đi thôi
Bác có thể cho mình xin hình hàng ghế thứ 3 với ạ, có bé lắm khg?
Thanks bác ạ

• Like
Reactions: Thành Trạng
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Em đi Grab , Uber bằng con Kia Rondo khá nhiều lần. Xe này chỉ là 5+2 thôi, 2 ghế cuối khá nhỏ chỉ dành cho trẻ em. Ngay cả băng ghế giữa (3 chỗ) cũng khá chật so với một số xe 5c khác.

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Em đi Grab , Uber bằng con Kia Rondo khá nhiều lần. Xe này chỉ là 5+2 thôi, 2 ghế cuối khá nhỏ chỉ dành cho trẻ em. Ngay cả băng ghế giữa (3 chỗ) cũng khá chật so với một số xe 5c khác.
Chế độ ăn uống em ấy tiết kiệm khg bác?
5 chổ mà hoàn thành nhiệm vụ khg tốt vậy thì ái ngại à

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Hiện tại Tất cả Toàn Án tỉnh tại Việt Nam đều Sài Orlando nha Bác, nên bác Yên tâm xe này đang và sẽ được nhiều người gia đình tin dùng hơn nữa anh nhé
Theo bác nói thế mà ngoài đường tìm đỏ cả mắt chưa thấy được 1 em orlando