Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
mua 2 con Sedona + 1 con sedan hạng C là bằng giá tiền con này... ngon thì ngon nhưng chắc kén khách lắm gì cái giá

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Đẳng cấp thì bảo gần bằng Mer V-class nhưng giá thì gấp rưỡi. Chỉ có thể là thánh Toy.....

V-class không có cửa ở đây đừng lôi vào bác, V-class so với Starex thì được. Qua Sing đi thử Grab Alphard đi rồi sẽ biết tại sao nó có cái giá đó

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
em này là hạng sang so với sienna ! nhưng thú thật nếu tầm giá này thì sẽ k suy nghĩ đến em ấy ! còn rất nhiều em chân dài để mua !

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nhiều bác comment hài vãi.

1. Tại sao không về Sienna: đừng có đem cái chí chim sẻ mà so với ý đại bàng. Sienna chỉ dành cho thị trường Mỹ. Châu Âu cũng không có nói gì châu á. Âu Á là Previa.
2. So sánh giá với Odyssey VN: Odyssey bản bán ở VN phải gọi Alphard là ông nội về trang bị và công nghệ, kể cả máy. Chỉ nói về dung tích xi lanh, có xe nào 2.4 không turbo mà giá bằng 3.5 không turbo không, nếu cùng loại?
3. Doanh số Alphard thì chỉ cần bằng Sienna là doanh thu hơn Sedona rồi. Sedona còn chưa bằng Sienna LE thì đừng so với Alphard

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
V-class so với Starex?? :confused:

So với Starex về độ rộng và tính tiện dụng, V-class nó được cái ngôi sao ba cánh nhìn sang thôi, còn băng giữa ghế chỉnh cơm như thường. Thậm chí muốn qua ngược ra sau còn phải tháo ra và lắp vào lại, trong khi starex chỉ gạt cái cần là xong.

Starex ở VN xài máy cũ, chứ bản mới xài máy CRDi cũng không đến nổi tệ. Và bác nhớ là Starex nó cũng có nhiều dòng nghen, đừng có đem so với mấy chiếc starex chở tiền hay chung chuyển chành xe :D

Còn bác đi Alphad thì hầu như mọi thứ bằng điện cả, và cái ghế giữa của Alphard ngồi sướng hơn V-class gấp 96.69 lần

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Sienna Toy xác định cho thị trường Mỹ rồi bác ơi, chắc không bao giờ về đâu. Em này bên Thái giá khoảng 2t5 nên em nghĩ về đây chắc cũng tầm 3t :((
Hơn đấy bác, vì Alphard xài động cơ 3.5L mà thuế TTĐB cho động cơ loại này là 90% giá xe...bác nhân từ từ lên thì sẽ đoán được giá nhé :D

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Về thẩm mỹ thì em thấy con này xấu, còn xấu hơn cả Kia Sedona :)
Em thích kiểu Toy Siena hoặc Honda Odysse bản cũ.
Con Alphard này em đi thử hôm đi du lịch Honkonh xong lúc về có đặt uber con này đưa cả nhà ra sân bay. Ngồi trong nhìn nội thất cũng đc nhưng bề ngoài xấu vãi