Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
Em xe của em khi đềpa ở vòng tua 800 bị rung dữ lắm ạ. Tua lên 1000 thì đở hơn. Đấy là chưa mở máy lạnh. Mở máy lạnh lên vòng tua 800 còn có 500, muốn tắt máy luôn. Nếu em để tua 1000 khi máy nóng thì lúc máy nguội tua lên tới---> nghe như có cối xay ở trong xe vậy. BS làm ơn định bệnh giùm em với. Em cũng ko biết cục bù ga máy lạnh và cục bù ga khi xe nổ máy có phải là 1 ko???

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Xe acc 88 bị rung khi "đềpa", cứu... cứu...

Bác nên tách phiền phức của xe bác thành 2 phần riêng biệt :
1. CƠ cấu cầm chừng rõ ràng là có vấn đề, khi máy nguội thì không bù ga, khi bật máy lạnh cũng vậy.
2. Côn ăn không dịu dàng nữa, khi đề pa thì rung bần bật.
Bác không nói rõ xe bác sử dụng PGM hay Chế hoà khí, nhưng nói chung là bác cần xem và cân chỉnh lại cơ cấu nhiên liệu, bộ bù ga buổi sáng và bộ bù ga máy lạnh để xe nổ cầm chừng đều đặn và ổn định rồi sau đó hạ hộp số, làm lại ly hợp là OK thôi...:)

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Trích đoạn: Automatic

Bác nên tách phiền phức của xe bác thành 2 phần riêng biệt :
1. CƠ cấu cầm chừng rõ ràng là có vấn đề, khi máy nguội thì không bù ga, khi bật máy lạnh cũng vậy.
2. Côn ăn không dịu dàng nữa, khi đề pa thì rung bần bật.
Bác không nói rõ xe bác sử dụng PGM hay Chế hoà khí, nhưng nói chung là bác cần xem và cân chỉnh lại cơ cấu nhiên liệu, bộ bù ga buổi sáng và bộ bù ga máy lạnh để xe nổ cầm chừng đều đặn và ổn định rồi sau đó hạ hộp số, làm lại ly hợp là OK thôi...:)
Cám ơn bác sĩ nhiều ạ! Xe em xài béc phun, hôm nọ mới sửa lại cục bù ga buổi sáng, thay bố ly hợp. Chắc tại em chưa quen côn dây. Em có thể đem xe tới để BS định bệnh và kê toa ko ạ???

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Xe bác xài béc mà bị giựt như vậy khi đề pa, khi mở máy lạnh vòng tua xuống thấp 500v/p (dĩ nhiên phải rung bần bật) là do:
- Galenty hơi thấp
- Bù ga máy lạnh có vấn đề
- Còn vài cái khác nữa,... em hỏng biết .
Bác phải gặp BS giải quyết, bật mí với bác: nguyên BS đã sử dụng một chiếc acc thế hệ thứ 3 và đã được nhiều em acc vật. Qua tay BS đảm bảo: THƠM .

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

xe em để galanty thấp cũng bị rung (ko mở máy lạnh thì 750, mở máy lạnh nhỏ thì gần 850 ). Đạp ga lên 1 tẹo ( tầm hơn 900 thì êm ru à.
Có bác nào biết chỉnh garanty thế nào ko ạ, mách em với

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

@tuananhtun: bác tìm con ốc chỉnh gió (gần cổ hút) nới dần ra khi nào garanty lên 900v/p là Ok ngay .

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Trích đoạn: accord_qng

Xe bác xài béc mà bị giựt như vậy khi đề pa, khi mở máy lạnh vòng tua xuống thấp 500v/p (dĩ nhiên phải rung bần bật) là do:
- Galenty hơi thấp
- Bù ga máy lạnh có vấn đề
- Còn vài cái khác nữa,... em hỏng biết .
Bác phải gặp BS giải quyết, bật mí với bác: nguyên BS đã sử dụng một chiếc acc thế hệ thứ 3 và đã được nhiều em acc vật. Qua tay BS đảm bảo: THƠM .
Đa tạ bác đồng hương, nghe bác nói thế em phải đến ngay thôi!!!

Hạng B2
21/3/07
167
1
16

Hình như acc hay bị vậy phải kg các bác. Xe em acc 92 nói chung khi mua ve dọn lại toàn bộ hết tất cả đều ok, nhưng chỉ cái là khi vào số 1,2 là vòng tua chạy lên xuống liên tục thả côn đi ga vọt lên số 3,4,5 là hết (chỉ bị khi máy nóng thôi, còn sáng ra thì bình thường). e đi khám nhiều gara rồi mà bệnh vẫn kg hết. Hôm trước e có hỏi lại chủ xe (góc ở cần thơ), bác ấy nói xe bị mất ga đầu! tìm gara chuyên acc chỉnh lại là hết. Xin hỏi các bác mất ga đầu là sao vậy!! sao mất và nếu thật vậy thì ở đâu xử được vụ này. e đg chờ hồi âm của các bác sớm....

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Trích đoạn: phh7984

Hình như acc hay bị vậy phải kg các bác. Xe em acc 92 nói chung khi mua ve dọn lại toàn bộ hết tất cả đều ok, nhưng chỉ cái là khi vào số 1,2 là vòng tua chạy lên xuống liên tục thả côn đi ga vọt lên số 3,4,5 là hết (chỉ bị khi máy nóng thôi, còn sáng ra thì bình thường). e đi khám nhiều gara rồi mà bệnh vẫn kg hết. Hôm trước e có hỏi lại chủ xe (góc ở cần thơ), bác ấy nói xe bị mất ga đầu! tìm gara chuyên acc chỉnh lại là hết. Xin hỏi các bác mất ga đầu là sao vậy!! sao mất và nếu thật vậy thì ở đâu xử được vụ này. e đg chờ hồi âm của các bác sớm....
Ha..haa..! có bạn đồng cảnh ngộ rồi!!!