Hạng B1
13/6/18
77
26
18
38
Xe AT chạy xuống hầm trung tâm thương mại thế nào cho đúng?

Chào các bác em là tài mới, cho em hỏi khi chạy xe AT số tự động xuống các hầm ở các Trung tâm thương mại như Vincom, SG Center,... thì mình chỉ rà hờ chân thắng theo các vòng đường cua xuống hay có cần chuyển qua số bán tự động không ạ? Nếu có thì chuyển sao cho hợp lý? Em xin cám ơn.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Em là tài mới, mọi người cho em hỏi khi chạy xe số AT xuống các hầm ở các TTTM như Vincom, SGCenter,...thì mình chỉ rà hờ chân thắng theo các vòng đường cua xuống hay có cần chuyển qua số bán tự động không ạh. Nếu có thì chuyển sao cho hợp lý. Em xin cám ơn.
Em chuyển qua bán tự động ngay đầu dốc ( nếu dốc cao ) kết hợp ra phanh khi cần. Dốc ngắn thì em dùng phanh cũng được, không kịp sinh nhiệt thì đã hết dốc rồi.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
7/3/07
2.224
52.414
113
Lái mới, chưa quen chuyển qua + - thì để nguyên rà thắng cũng được. Dốc mấy TTTM đâu có dài như đèo đâu mà lo lên số cao được hoặc bó thắng.

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Mình cài số 1 ngay đầu dốc aeon tân phú. Để D nó chạy nhanh lắm . Để 1 mà tốc độ lên 20 km/h rồi.

• Like
Reactions: pipopig
Hạng C
2/1/11
548
1.458
93
Xuống dốc hầm TTTM nào đi nữa thì cũng cứ để D rà phanh cho đơn giản bác ợ, dốc hầm đâu có dài như đèo đâu mà sợ mất phanh :D

• Like
Reactions: lhc328
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Lái mới thì cứ rà phanh thôi
Mà tài già thì cũng chỉ rà phanh thôi.
Dốc ngắn thì ko cần cầu kì quá
Trừ khí tắc ở giữa dốc thì nên về số thấp