Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Chào Các Bác, Xe của em là Aveo 2014, tình hình là khi em chạy bình thường không có máy lạnh thì OK, nhưng khi e chạy và bật máy lạnh lên khoảng 20 phút thì trong xe có mùi khét (giống như là cháy dây điện , khó chịu lắm); em phải hạ kính khoảng 5 phút thì bớt mùi , sau đó em kéo kính lên thì mùi chỉ thoan thoảng. Em bị trường hợp này khoảng 2 tháng nay,( xe em mua tháng 2/2014 tại Chevrolet Sài gòn). EM KÍNH MONG CÁC BÁC CHẨN BỊNH DÙM EM? CHỨ KIỂU NÀY VỢ LỚN + F1 CHẮC BỊ BỆNH UNG THƯ PHỔI LUÔN QUÁ :eek:. EM XIN CÁM ƠN CÁC BÁC :). HUHUHU

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Vào hãng bảo hành thôi bác. Xe bác mới mua mà. Hãng phải có trách nhiệm xử lý cho bác chứ.

Tập Lái
20/7/14
11
1
3
44
Chào cac Bac,
Em di con Aveo 2013, cung bi trinh trang nhu vay khi Vo so hoac tang toc do hoac dieu chinh nhiet do may lành thixe co mui kho chiu giong nhu mui nhâu, mui hoa chat và hang khet rat kho chiu. Dem xe len Dong Do Thanh kiem tra van chua ra benh. Nói them ban minh di xe nay cung bi hien tuong giong vay? Bac nao co kinh nghiep xu Ly triet de benh nay chi em voi. Cam on ca nha.

Tập Lái
20/7/14
11
1
3
44
Chào Các Bác, Xe của em là Aveo 2014, tình hình là khi em chạy bình thường không có máy lạnh thì OK, nhưng khi e chạy và bật máy lạnh lên khoảng 20 phút thì trong xe có mùi khét (giống như là cháy dây điện , khó chịu lắm); em phải hạ kính khoảng 5 phút thì bớt mùi , sau đó em kéo kính lên thì mùi chỉ thoan thoảng. Em bị trường hợp này khoảng 2 tháng nay,( xe em mua tháng 2/2014 tại Chevrolet Sài gòn). EM KÍNH MONG CÁC BÁC CHẨN BỊNH DÙM EM? CHỨ KIỂU NÀY VỢ LỚN + F1 CHẮC BỊ BỆNH UNG THƯ PHỔI LUÔN QUÁ :eek:. EM XIN CÁM ƠN CÁC BÁC :). HUHUHU
Da khac Phuc duoc chua Bac. Em cung bi tuong tu ne.

• Like
Reactions: dailyphuckhanh
Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Da khac Phuc duoc chua Bac. Em cung bi tuong tu ne.
Mình đem xe lên hãng An Thái , ông trưởng phòng KT ra coi coi... nói là chạy thử như thế nào? chạy 20 p. Vào bác ấy nói .." tại xe mới nói vậy chạy từ từ sẽ .....hết" . Em cười cười thôi thì em chạy từ từ sẽ hết. MÀ LÚC NÀY EM CHẠY THÌ CŨNG BỚT . BÓ TAY LUÔN MUA CHIẾC XE HƠI CHẠY TRÁNH BỤI TRÁNH GIÓ.... MÀ BÂY GIỜ LẠI HÍT MÙI ĐỘC HẠI NÀY THÌ....... TIÊU .pÓ TAY.
XE BÁC CHẠY ĐƯỢC BAO NHIÊU KM RỒI BÁC?

Tập Lái
20/7/14
11
1
3
44
Xe này mình cũng ít chạy, chỉ mới chạy được có 14,000 km thôi, trước đây không hề bị hiện tượng này. Bây giờ bị có vẻ như ngày càng nặng hơn: Chính xác là có mùi khét khét hăng hăng giống mùi nhựa khi mình tăng tốc xe, hoặc sang số hoặc điều chỉnh máy máy lạnh tăng hay giảm nhiệt độ. Nói thêm là có anh bạn mình đi chiếc loại này cũng bị hiện tượng tương tự. Mình xin nói thêm: loại bỏ khả năng lọc gió bị bui hoặc có nấm mốc vì đã vệ sinh nhiều lần. Xe mình đang nằm ở Đông Đô Thành.

Mà bác ở quận mấy?

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Mình ở tân bình. còn bác ở đâu? mình thấy bác muốn tốt thôi chạy ra bác vui coi sao? chứ vô hãng ....chán lắm.

Tập Lái
20/7/14
11
1
3
44
Mình ở quận 7, nhưng làm gần Đông Đô Thành, nói chung các đồng chí ngoài ấy cũng nhiệt tình nhưng chắc chưa có nhiều kinh nghiệm với lại xe vẫn còn bảo hành. ... Bác thử để nút chỉnh gió ở mức số 2 xem có bị hôi hay không nhé. Ở mức này hình như đỡ hơn, nhưng khi chuyển qua mức 1 sẽ bị có mùi hôi ngay. Nhà mình cũng có 2 nhóc nhỏ nên cũng lo vấn đề độc hại cho F1, haizza

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
Xe e CRU LS 2010 cũng bị nè...xe mới chạy thời gian sẽ hết là nói tào lao cho xong chuyện. E phải mua máy khử mùi xài đỡ..chán...