Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Có xe bác nào quá cảnh cảng này không?
Xe bác nào quá cảnh cảng này xin chia buồn

Hạng B2
14/12/09
336
230
43
Em ko có xe, nhưng 2 cont. hàng của em dính chấu ngay đó, ko biết còn hay mất, đang muốn héo hắt đây các bác ạ, tới giờ này mà nó vẫn éo chịu xác nhận còn hay mất để em đi xin BH.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Nè các bác:
http://www.baomoi.com/Hon-10000-xe-...-hai-lon-sau-vu-no-Thien-Tan/145/17280725.epi

Hơn 10.000 xe ra tro, Hyundai, Renault thiệt hại lớn sau vụ nổ Thiên Tân

Lao Động - 15/08/2015 20:21
Hàng loạt vụ nổ trong các ngày vừa qua tại TP Thiên Tân đã hóa ra tro gần 10.000 xe hơi các loại và khiến hàng loạt các hãng xe lớn như Hyundai, Renault hay Volkswagen thiệt hại nặng nề.

[xtable=100%x@]
{tbody}
{tr}
{td}

Những vụ nổ hóa chất liên tiếp xảy ra đã tạo ra một "nghĩa địa" ôtô kinh hoàng. Hàng nghìn chiếc xe bị cháy đen giữa khu công nghiệp rộng mênh mông ám khói.
Theo các ước tính sơ bộ, hãng xe Hàn Quốc Hyundai bị thiêu hủy khoảng 4.000 xe mới trong đó chủ yếu là dòng xe hạng sang Genesis và Equus với tổng thiệt hại 136 triệu USD. Renault chưa thể thống kê chính xác số lượng xe bị phá hủy mà chỉ ước tính vào khoảng 1.500 xe với giá trị 33 triệu USD.
Volkswagen cũng chưa thể thống kê cụ thể lượng xe bị cháy cũng như mức độ thiệt hại của kho phụ tùng nằm ngay gần khu vực cháy. Còn thông tin từ giới chức Trung Quốc ước tính 2.750 xe Volkswagen đã bị phá hủy.
Ngoài 3 hãng xe này, một số nhà sản xuất ôtô khác trên thế giới như Volkswagen, Renault và Toyota cũng bị ảnh hưởng do có kho hàng hoặc nhà máy sản xuất phụ tùng ở gần đó.
[xtable=100%x@]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Nghĩa địa xe hơi tại Thiên Tân sau hàng loạt vụ nổ hóa chất.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Cho tới nay đã có tổng cộng gần 10 vụ nổ lớn nhỏ xảy ra tại khu vực cảng của TP Thiên Tân trong đó vụ nổ lớn nhất xảy ra đêm 12.8 có sức công phá tương đương với 21 tấn thuốc nổ TNT.
Những vụ nổ đã khiến 85 người thiệt mạng trong đó có 21 lính cứu hỏa và làm 721 người bị thương.
Tại hiện trường vụ nổ, cảnh sát Trung Quốc còn tìm thấy natri xyanua, chất có thể gây chết người nếu ăn hoặc hít nhưng không cho biết cụ thể đã tìm thấy bao nhiêu và nguy cơ nó đặt ra lớn như thế nào.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
ồ trung QUốc hã? có khi nào hắn đổi thừa dính khủng bố hay bom hạt nhân của nước nào không nhỉ?
cái miệng TQ ko tin được đâu