Hạng D
19/6/12
1.432
6.501
113
giá bằng SUV thì mua bán tải chi....lâu lâu mới chở hàng thôi....

Tập Lái
20/4/16
11
9
3
28
Bán tải ở Mỹ hay Thái nó rẻ hơn con SUV chung khung gầm có vài chục triệu. Nên người ta mua bán tải hay SUV là do nhu cầu, về cơ bản nó vẫn ngồi chung mâm.
Còn ở mình nó được lợi thuế nên rẻ hơn vài trăm triệu. Người ta mua chủ yếu vì nó rẻ, và cũng vì thế "đẳng cấp" của bán tải vẫn bị coi là chiếu dưới so với SUV.
Bác đừng nhắc xe ở nước ngoài làm gì cho mệt rã.con cruze bên mẽo giá công bố chưa mặc cả gọi là 17k trum. Bên này có mơ cũng chả đc

Tập Lái
23/9/14
18
3
3
36
1, Thuế thấp=> rẻ
2, Càng ngày càng đầy đủ tiện nghi ở nội thất và đẹp ở ngoại thất
3, Phù hợp nhiều địa hình.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
giá bằng SUV thì mua bán tải chi....lâu lâu mới chở hàng thôi....
Là bác thôi, đa số người mua bán tải vì nhu cầu chuyên chở, đi địa hình xấu. Máy dầu tiết kiệm, khoẻ.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Là bác thôi, đa số người mua bán tải vì nhu cầu chuyên chở, đi địa hình xấu. Máy dầu tiết kiệm, khoẻ.

Trừ vụ chuyên chở cồng kềnh & nặng, các tính năng khác có khác gì SUV đâu? Cũng địa hình, máy khỏe, địa hình, ... Thế nên mới nói nhiều người chọn bán tải, khi so sánh giữa bán tải & SUV, là vì bán tải rẻ hơn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trừ vụ chuyên chở cồng kềnh & nặng, các tính năng khác có khác gì SUV đâu? Cũng địa hình, máy khỏe, địa hình, ... Thế nên mới nói nhiều người chọn bán tải, khi so sánh giữa bán tải & SUV, là vì bán tải rẻ hơn.
Đúng là giá cả là nguyên nhân lớn, nhưng ko phải tấc cả. Bán tải như triton chở được đến 1 tấn hàng, suv chỉ chở ít thôi. Không phải suv nào cũng đi địa hình đc nha bác. Ngoại trừ offroad suv như pajero sport, everest, còn các thể loại suv hoặc crossovo như fortuner, cx5, santafe, .... Thì quên địa hình đi bác ơi.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Cứ đúng nhu cầu mà dùng thôi các bác à. Em thấy ở SG, HN đất chật mà đi con bán tải là thấy oải rồi, đã vậy nói 5 chỗ chứ tính ra 3 chỗ chứ bao nhiều :D. Đánh thuế dung tích động cơ lớn theo em cũng khá hợp lý, xe máy dầu tầm 3.0L đi đường VN là ok rồi
là sao bác, bán tải 5 chỗ rộng rãi như sedan cở lớn chứ bác. Nó chỉ khác là dùng nhíp sau nên không được êm.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Đúng là giá cả là nguyên nhân lớn, nhưng ko phải tấc cả. Bán tải như triton chở được đến 1 tấn hàng, suv chỉ chở ít thôi. Không phải suv nào cũng đi địa hình đc nha bác. Ngoại trừ offroad suv như pajero sport, everest, còn các thể loại suv hoặc crossovo như fortuner, cx5, santafe, .... Thì quên địa hình đi bác ơi.

So thì so dòng máy dầu, 2 cầu, thậm chí là cùng khung gầm ấy! Ít hơn 2 chỗ nhưng chở được hàng (thường cũng chỉ loanh quanh 5-700kg) và rẻ hơn vài trăm. Giá mà gần bằng nhau thì biết ngay ai có nhu cầu chở hàng, ai mua chủ yếu là vì giá.