Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
con vợ 2 của e lại có vấn đề rồi các bác ạ:
tình trạng như sau: mấy bữa nay e để ý thấy bình đựng nhớt màu vàng phía bên trái có nhiều nhớt chảy ra lắm ướt hết cả nắp bình nhớt, rồi quan sát thấy dưới sàn gạch nơi đỗ xe bị chảy nhớt luôn.
không biết bệnh này nặng hay nhẹ e mong các bác bắt mạch kê toa giúp e, e đội ơn...

• Like
Reactions: nguyennam261012
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Nhớt trợ lực đó bác, cái này chắc bác phải ra gara kiểm tra bơm trợ lực, thước lái. Sao con vợ 2 bác cứ hắc hơi sổ mũi hoài vậy, kt tổng thể làm 1 lần cho yên tâm đi bác

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Nhớt trợ lực đó bác, cái này chắc bác phải ra gara kiểm tra bơm trợ lực, thước lái. Sao con vợ 2 bác cứ hắc hơi sổ mũi hoài vậy, kt tổng thể làm 1 lần cho yên tâm đi bác
Bác chủ bảo bên trái mà cụ, em nghĩ chắc nhớt phanh, côn thôi. Việc đổ nhớt ra ngoài thì xem kỹ xem có phải do nắp hay không, nếu nắp kín thì xem nó hở chỗ nào để từ từ khắc phục, khó quá mới đi gara.
Fiat nhà mình mà hở tý đi gara thì ôi thôi...

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Bác chủ bảo bên trái mà cụ, em nghĩ chắc nhớt phanh, côn thôi. Việc đổ nhớt ra ngoài thì xem kỹ xem có phải do nắp hay không, nếu nắp kín thì xem nó hở chỗ nào để từ từ khắc phục, khó quá mới đi gara.
Fiat nhà mình mà hở tý đi gara thì ôi thôi...
E thì lại nghĩ bác ấy mở nắp capo lên đứng nhìn thì bên trái là bình nhớt trợ lực nó liên quan đến bơm và thước lái nên mới bảo phải ra garage cụ ạ

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
E thì lại nghĩ bác ấy mở nắp capo lên đứng nhìn thì bên trái là bình nhớt trợ lực nó liên quan đến bơm và thước lái nên mới bảo phải ra garage cụ ạ
Có lẽ thế, vì bình dầu thắng mấy khi bị trào ngược dầu đâu cụ nhỉ :))

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng B2
1/8/15
121
49
28
39
vang bac quang ah
mo nap capo cai nap mau vang phia ben trai chay nhot ghe lam moi khi chay di dau day

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
vang bac quang ah
mo nap capo cai nap mau vang phia ben trai chay nhot ghe lam moi khi chay di dau day
Có thể do nắp bị lờn thôi ah. Đó là dầu trợ lực Power steering oil. Bác ra garage họ tìm miếng ron cao su để vào là ok, khòi phải thay nắp. Đồng thời bác xem lại mực dầu đảm bảo tới max thôi thì khắc phục tràn.