Hỏi/Đáp Kỹ Thuật XE BỊ DÍNH SƠN NƯỚC - SOS

Hạng B1
6/8/08
72
1
6
Xe em vừa rồi đậu ở bãi xe bị dính các hạt tấm li ti sơn nước. Chả là do toà nhà bên cạnh làm sơn nước bên ngoài nên bay lung tung ra. Làm sao hết mấy hạt sơn nước này hả các bác? Xe em bây giờ giống bị "ghẻ" :oops:. Cứu em với. Cảm ơn các bác. Ah, không biết cái này Liberty có giúp gì được không nhỉ?

Hạng B2
1/9/07
165
20
18
Hoàng Quốc Việt
Bác tuanle nói vui ghê..ha ha
KHông dễ chùi đau các bác ợ. em làm XD bị dính hòai, phải ra garage đánh bóng = máy thì hết thui. Có lần em bị như vầy mới điên, đến cty đối tác em đâu xe trước cửa cty, xong việc em ra lấy xe thấy 2 thằng vô tư cầm bình xịt sơn dầu 2 cái nón bảo hỉm của nó sát bên xe em. Em nói tụi nó mấy em có xịt thì ít ra phải báo anh ra dời xe chứ sao lại xịt văng sơn lên đầy xe như thế này??? Nó **** thèm nhìn mà trả lời tui xịt sơn ở trước của nhà tui chứ có xịt bên đó đâu mà nói------> nhìn xe xong, nghe nó trả lời mún lên máu , định xông vào đập nó 1 trận mà nghĩ lại ở trước công ty đối tác làm vậy mất thể diện wá nên ôm cục tức về lun. Rửa xe mấy lần, chùi xăng... mà vẫn vậy, chắc để 1 thời gian đi đánh bóng = máy lun thể.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Sơn nước thông thường dính trên BM kim loại các bác dùng nước có thể chùi ra được. Nếu sơn chất lượng tốt thì đành phải lấy dầu hôi chùi. Mấy cái này không cần đến BH can thiệp đâu bác

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Bác lên lầu lôi mấy ông thợ sơn xuống giải quyết , còn ko thì kêu lão thầu XD !

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Xe em bị dính cái đen đen của cái dán cách âm, em nghe nói là dầu hắc hay nhựa đường gì đó (nó hơi dẻo). Dầu hôi có xử lý được ko mấy bác

Hạng B1
6/8/08
72
1
6
Dầu hôi là dầu hoả phải k các bác? Nó có lam b ong sơn k vì em sợ nó nóng.