Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xe bị hao hụt nước.

Tập Lái
13/10/15
29
14
3
32
E có con ỉn 2009 chạy dịch vụ. Vừa rồi phải thay ron quy lát do két nước bị lủng. Đã thay két mới và kiểm tra rò rỉ nhưng không phát hiện ra. Xe chạy từ SG - Phan Thiết đi về thì hụt chừng 1cm trong bình phụ. Xe vẫn phải theo dõi và thêm nước thường xuyên. Không biết mức hao hụt như vậy có phải bình thường k hay còn nguyên nhân khác. Thanks các bros

Tập Lái
13/10/15
29
14
3
32
e đã thay luôn nắp mới hàng mua trong hãng lúc thay két. quạt thì chêm cứng luôn. đồng hồ nhiệt ổn định ở mức 1/3 chưa lên tới mức giữa.

Tập Lái
13/10/15
29
14
3
32
In dể rò rỉ nhất cái ống dàn sưởi nằm phía dưới cái bơm trợ lực đó bác.Nếu hao bất thường thì ktra kỹ lại hệ thống.
Cái ống đó e cũng thay trong hãng cách đây không lâu chưa biết có rò lại không. Lần trước vô gara kt thấy anh thợ bơm hơi vào két 1.1kg ko thấy xuống hơi và không thấy nước chảy ra. Ko hiểu sao vẫn thấy hao hụt chút ít.

Hạng B2
6/8/11
186
1.266
93
chiếc in mình bị ngược lại chạy vài ngày là bình nước phụ tràn trề mà két nước hụt mất cả lít, gara kiểm tra cho thay quạt ly tâm do bị khóa cứng không hiểu luôn @@

Tập Lái
13/10/15
29
14
3
32
bị tràn ra bình phụ mà ko hút lại. không chừng lắp ống nước bình phụ nhầm đầu hút với đầu xả :).

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Cho em hỏi ké mấy câu.
Xe em thì chưa có vấn đề gì về máy móc vì là xe mới nhưng thấy bình nước làm mát vơi tới mức low nên đã kiếm mua 1 bình nước làm mát của MOTUL để chờ châm thêm. Tuy nhiên chai nước mới mua kia mầu lại ko giống mầu nước trong xe (đậm lợt hơn), em có tham khảo 1 số bác thì thấy bảo đổ vào ko sao vì mầu là do từng hãng làm mầu khác nhau và cũng có thể mỗi mầu thì dành cho điều kiện môi trường khác nhau nhưng có điểm chung là giải nhiệt cho máy. Các bác cho em thêm ý kiến vì em cũng chưa châm thêm vì định hôm này thay nhớt rồi đổ 1 thể.