Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Các bác chỉ giáo giúp em với.
Em cru của em bị code 89 kèm hình bình điện, đang chạy thị tự nhiên mất ga chết máy (có đạp thêm ga nó cũng hông lên) khởi động lại thì đi được 1 lúc lại bị. Em đua vào Nam Thái thì xóa code và báo do dơ máy phát nên vệ sinh lại cho em.
Lấy về hôm sau đi tạm ổn, đổ thêm miếng xăng. Khi chạy lại bị mất ga, máy xe cũng yêu hơn trước (depa phải thêm ga, chứ trước đây mở côn là dọt). Hiện tương mất ga giống như xe máy bị lội nước vậy, ga dựt dựt rồi giảm và tắt máy luôn. Đề lại thi đi được 1 đoạn là bị tiếp.
Các bác có cao kiến giúp em với.

Tập Lái
28/11/13
10
0
1
Em cru của em bị code 89 kèm hình bình điện, đang chạy thị tự nhiên mất ga chết máy (có đạp thêm ga nó cũng hông lên) khởi động lại thì đi được 1 lúc lại bị. Em đua vào Nam Thái thì xóa code và báo do dơ máy phát nên vệ sinh lại cho em.
Lấy về hôm sau đi tạm ổn, đổ thêm miếng xăng. Khi chạy lại bị mất ga, máy xe cũng yêu hơn trước (depa phải thêm ga, chứ trước đây mở côn là dọt). Hiện tương mất ga giống như xe máy bị lội nước vậy, ga dựt dựt rồi giảm và tắt máy luôn. Đề lại thi đi được 1 đoạn là bị tiếp.

Code 89 là code báo bảo dưỡng. Theo mô tả của bạn mình xe bạn đang gặp vấn đề về nhiên liệu. Bạn thử vệ sinh kim phun và bình chứa nhiên liệu.

Hạng B1
7/2/15
71
60
18
59
Xe mình trước đây bị đổ nhầm xăng dỏm ở BĐ hỏng cái cảm biến khí thải cũng có triệu chứng y hệt xe bác, nhiều lúc đang chạy ngon trớn bỗng chân ga nhẹ hẫng, đap không lên ga. Thay cảm biến là hết.

• Like
Reactions: GM PARTS
Tập Lái
28/11/13
10
0
1
Xe mình trước đây bị đổ nhầm xăng dỏm ở BĐ hỏng cái cảm biến khí thải cũng có triệu chứng y hệt xe bác, nhiều lúc đang chạy ngon trớn bỗng chân ga nhẹ hẫng, đap không lên ga. Thay cảm biến là hết.
Xe CRUZE LT hay LTZ có 2 cảm biển khí thải. Anh nói thay là thay cảm biến nào.

Hạng B1
7/2/15
71
60
18
59
Xe CRUZE LT hay LTZ có 2 cảm biển khí thải. Anh nói thay là thay cảm biến nào.
Mình đi Nissan Teana bác ơi, nên không biết xe Cruze như thế nào. Phải đưa vô garage check mới biết dc bác. Xe mình thì hỏng cảm biến bên ống xả.
Đi đường xa ngán mấy cây xăng dỏm quá, họ lợi được vài chục ngàn, mình mất vài triệu.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Trước e có người bạn đi 4 chỗ bị hiện tượng như bác, tưởng chết Mobin nhưng ktra lại thì bị gãy puli cốt máy.

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Bữa trước em vào Nam Thái, bảo không sao, vệ sinh kim phun -> chạy tạm ổn, đổ xăng mới chạy cũng bị, nhưng ít hơn.

Sau đó ghé Đông Đô Thành, nói chuyện 1 hòi, kiểm tra, bảo là dơ bơm xăng, lấy bơm xăng cho coi thì thấy dơ thật. Vệ sinh bơm xong đến nay thấy hết.

Có lẽ do bơm xăng bị dơ bơm thật.

Tập Lái
22/7/17
9
1
3
Xe của bạn có khả năng bị hỏng BCM rồi. Xe của mình cũng bị tương tự. Chạy thêm vài trăm km thì xe nằm đường luôn. Thay BCM tai chevy Bà rịa hết 13chai