Hạng B2
18/6/14
276
303
63
35
Các bác cho hỏi xe em có biểu hiện lạ, nay do em đi kẹt phà dừng chờ dưới trời nắng nóng, chuyện chẳng có gì đến khi em ngồi trong xe đợi, thì tự dưng vô lăng rung rần lên ga tụt về 300 sao đó trở lại bình thường, và hiện tượng đó lặp đi lặp lại nhiều lần, em xuống xe xem để ý cứ mỗi lần xe rung tụt ga là do quạt giải nhiệt két nước chạy tốc độ cao, thì xe bị hiện tượng rung tụt ga, khi quạt giải nhiệt chạy tốc độ thấp thì xe lại im ru như ko có chuyện gì, cứ thế hể quạt chạy tốc độ cao là rung và có hiện tượng tụt ga xong lại hết, xe em Daewoo Magnus 2.5 ạh

Tập Lái
24/6/15
43
8
8
29
Các bác cho hỏi xe em có biểu hiện lạ, nay do em đi kẹt phà dừng chờ dưới trời nắng nóng, chuyện chẳng có gì đến khi em ngồi trong xe đợi, thì tự dưng vô lăng rung rần lên ga tụt về 300 sao đó trở lại bình thường, và hiện tượng đó lặp đi lặp lại nhiều lần, em xuống xe xem để ý cứ mỗi lần xe rung tụt ga là do quạt giải nhiệt két nước chạy tốc độ cao, thì xe bị hiện tượng rung tụt ga, khi quạt giải nhiệt chạy tốc độ thấp thì xe lại im ru như ko có chuyện gì, cứ thế hể quạt chạy tốc độ cao là rung và có hiện tượng tụt ga xong lại hết, xe em Daewoo Magnus 2.5 ạh
Quat chay tốc độ cao la do nhiệt độ nuoc bị tang cao dẫn đến cảm biến nhiệt độ nuoc lam mat đua thông số báo về ECU ddieu khien phun it nhien lieu nen lam cho xe bi thieu xang dan den mat garanti lam tut so vong quay dong co.
Vay nen truoc mat a phai kiem tra he thong lam mat truoc (suc rua ket, bom nuoc...)

Hạng B2
18/6/14
276
303
63
35
Quat chay tốc độ cao la do nhiệt độ nuoc bị tang cao dẫn đến cảm biến nhiệt độ nuoc lam mat đua thông số báo về ECU ddieu khien phun it nhien lieu nen lam cho xe bi thieu xang dan den mat garanti lam tut so vong quay dong co.
Vay nen truoc mat a phai kiem tra he thong lam mat truoc (suc rua ket, bom nuoc...)
Két nước mới thay, bơm nước thì mình ko biết kiểm tra thế nào chắt phải thoát ra xem mới biết được

Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Nếu bác ở sg đem qua bên em xem cho. 48B phan văn trị gò vấp đó bác.

Tập Lái
6/9/15
6
0
1
43
Em nghĩ quạt gió chạy tốc độ cao, tốn nhiều đien năng hơn, nên kéo ì máy, nên tua máy giảm => rung giật. Nhiệt độ nước tăng cao cũng có nhiều nguyên nhân, bạn xem lúc nhiệt độ thấp quạt có chạy ko? Nếu ko chạy bạn nên kiểm tra bộ số quạt.

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
1-Xe bác kiểm tra lại chế độ bù ga ,vì khi tất cả thiết bị nào trên xe hoạt động thì chế độ bù ga sẽ nâng vòng tua máy lên cho thích ứng công suất cho động cơ.
2-Vệ sinh lại giàn nóng (lấy val hơi hoặc vòi nước có áp suát thấp xịt vào giàn nóng giải nhiệt phía trước đầu xe) vì khi bụi bám vào giàn nhiều thì giải nhiệt kém gặp trời nóng và bác đậu tại chổ lâu nhiệt sẽ tăng ,nhiệt tăng thì áp suất gas của máy lạnh lên cao ,nhiệt độ lên cao thì quạt chạy tốc độ cao ,nếu áp suất gas quá cao thì làm nặng máy (tức vòng tua máy thấp )
Xe bác có khả năng trường hợp 2
Các bácvui lòng truy cập trang web
garagevui.com