Tập Lái
4/1/15
27
11
3
37
Mua xe used thì phải chấp nhận sửa chữa mà. Chứ sao kiếm ra cái xe hoàn hảo 100% được.

E đồng tình với Bac, nhưng if E biet phuộc bị hư, thì E sẻ mặc cả thêm vài trăm $ :)

Internet ở VN đang tèo nên chậm quá, em search kg được.
Bác lên mạng search Koni FSD for BMW E90 nha, nhưng chú ý là đời xe bác khả năng là dòng pre-LCI (sản xuất 2007) nên khi bác mua bác liên lạc chỗ web bán cung cấp cho nó số VIN để nó bán đúng loại.
Giá của bộ này khoảng 700-760 USD nguyên bộ 4 cây.

Nếu mạng OK lại em search sau
Cám ơn Bác moonriver rất nhiều, Koni FSD bên E ko chuông lắm nên phải shipping mất 3-7 ngày. May mắn cho E bạn E giới thiệu cho E Wreckers, chuyên thu mua những xe ko dc phép lưu hành mà đồ Parts xe còn tốt, họ mang đem di bán. may mắn cho E gap phải xe BMW bị mưa đá hư hết giàn đồng ko dc luu hành, 4 căp phuộc còn tốt lắm giá bán 750$, bao gồm công lắp vào xe. mấy hôm nay chạy xe cảm giác rất tuyệt. ( nhưng đúng là ko bồng bền giống xe Toyota! ;) ).
Qua chuyện này E biết thêm về cách test phuộc mà trước giờ E mua xe ko bao giờ để ý!
Thanks

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Oh chúc mừng bác!
Bác làm nhanh quá nên em kg kịp dặn. Khi họ thay phuộc mới cho bác họ có cân bốn bánh xe sau khi đã lắp vào kg? Gọi là cân độ chụm 4 bánh, tiếng anh để em tra sau, thường dùng máy Hunter làm.
Phải nên cân cho kỹ sau khi thay phuộc, nếu kg góc của 4 bánh mà lệch chạy sẽ bị ăn vào vỏ, nghiêng, lực ma sát lớn...

Tập Lái
4/1/15
27
11
3
37
Oh chúc mừng bác!
Bác làm nhanh quá nên em kg kịp dặn. Khi họ thay phuộc mới cho bác họ có cân bốn bánh xe sau khi đã lắp vào kg? Gọi là cân độ chụm 4 bánh, tiếng anh để em tra sau, thường dùng máy Hunter làm.
Phải nên cân cho kỹ sau khi thay phuộc, nếu kg góc của 4 bánh mà lệch chạy sẽ bị ăn vào vỏ, nghiêng, lực ma sát lớn...

Bên e xe là phương tiện chánh, nên phải giải quyết nó nhanh ( chứ ngày nào cũng buồn nôn, nhức đầu đến chổ làm thì chết :() cách Bác giải thích, nghe rất giống Wheel Alignment bên E. Chổ Wrecker chỉ nơi thảo lắp phụ tùng thôi, nó ko làm hơn dc. Sắm tới e đi vệ sinh dàn lạnh, e sẻ hỏi kĩ cân độ chụm 4 bánh. Từ lúc mua xe tới giờ E chưa làm Wheel Alignment cho xe, cũng may Bác nhắc. Vệ sinh dan lạnh, E làm luôn cái Wheel Alignment.:) Thanks Bác nhiều

• Like
Reactions: Bossini19
Tập Lái
4/1/15
27
11
3
37
Đúng rồi đó bác!

E đã làm wheel alignment rùi, E chay xe cũng ko cảm thay dc su khác biet nào. hồi xưa E chạy Toyota Camry 2006 Sportivo ( ko biết dòng nay vn có ko) E di service dinh kỳ 6 tháng 1 lần. thì tui Toyota lúc nào cũng khuyến cao E nên làm wheel Alignment, lúc đầu thì e còn cảm nhận dc sự khác biệt, sau này e ko thấy sự khác biet nào cả. Nên sau này E cung ko làm wheel alignment cho chiec Camry luon.
Bác cho E hỏi khi nào mình nên làm wheel alignment?? có phải nên làm định kỳ mỗi 6 tháng ko??? Thanks

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Nên làm bác ơi, nhất là nếu bác đi đường xấu, đèo núi....
Nếu muốn tiết kiệm thì phải chú ý kiểm tra mặt vỏ (tire) thường xuyên cả 4 bánh để phát hiện nếu wheel alignment bị lệch.

• Like
Reactions: Kim Galaxy