Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
Hôm qua buổi sang iem đi trên đường Thái Hà , đường đang đông thì một chú xe Bus dài vượt phải vòng lên , ép một bác Transit cái rộppppp!!! ===> móp hết sườn bên phải xe Transit làm tắc một đoạn đường dài !!
Chưa kịp dùng mình thì buổi chiều đi làm về Ngã Tư Sở . Đang tắc đường thì chú xe Bus cũng nhích dần bên phải một con MADA 12 chỗ biển Quân Đội , càng nhích chú càng đánh tay lái sát sườn trong khi xe Quân sự đã phanh tay đứng im . Thế mà chú ấy đánh tay lái một phát cái ....RỘPPPPP!!1!!!! toàn sườn xe Quân Sự móp bẹp ....

Thôi ! không nói nữa ...ức chế mấy chú lái xe Bus HN lắm roai` !!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Xe bus ép đường kinh khủng !

Chính tôi cách đây 2 hôm cũng suýt nữa thành nạn nhân của xe buýt đây. Số là đường lên cầu Chương Dương bên Nguyễn Văn Cừ bị tắc, tôi xếp hàng đến lượt vào cầu thì 1 thằng xe buýt Mer EuroStar 80 chỗ to đùng lao từ làn bên phải sang, chen bằng được vào cầu trước mình. May mà tôi hay "giật thột", vội phanh xe đứng im luôn nhường cho ông ấy đi, cái thành bên trái xe nó chỉ cách thành bên phải xe tôi khoảng 20cm, hết hồn.

Chuyện xe buýt đi ẩu đã được nhắc đến nhiều cách đây đến 1-2 năm rồi, nhưng chả có tiến bộ gì, lại còn tệ hơn. Tôi nghe nói phong phanh là hình như lái xe buýt không phải chịu trách nhiệm bồi thường khi có tai nạn xảy ra thì phải, nên coi thường đi ẩu hết mức. Không biết có đúng không? Xin nghe cao kiến của các bác.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Nói chung là mấy thằng dịch vụ Công Cộng đều như vậy cả.Từ Bus đến Taxi rồi Xe Vệ sinh môi trường(Nhất là xe rác) đều ẩu tả đến mức không chấp nhận được.Mà không riêng gì VN đâu các bác ạ,bên Đức cũng như thế,không biết các nước khác thì sao hả các bác???

Tôi nghe nói phong phanh là hình như lái xe buýt không phải chịu trách nhiệm bồi thường khi có tai nạn xảy ra thì phải, nên coi thường đi ẩu hết mức. Không biết có đúng không?
hình như ko có đâu bác ơi , nếu thế thì chết cả nước lẫn dân đấy

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Theo em chính bọn xe bus và một số bọn khác là nguyên nhân chính làm tắc cầu Chương Dương, bọn nó cứ đi làn trong, đường thì đã đông rồi, đến lúc vào cầu lại đè mặt các xe khác, chính vì vậy mà tắc càng thêm tắc. Theo em nếu các bác đội 5 có cách xử lý là đ/c nào đi sai làn thì rẽ xuống đê rồi quay ngược lại vòng xuống Gia Lâm mới cho qua cầu CD thì mới hết đc cái kiểu lanh chanh đó.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Ở HCMC các bác xe bus tương đối ít "quậy" hơn chỗ các bác,chắc bị báo chí chửi quá nên mới được vậy. Em dù có chạy 2 or 4 bánh củng nhường tuốt luốt,cho chắc ăn ! Mà các bác đừng có lo. Mấy em bus k có sung sướng lâu đâu. Hãy đợi đấy,bus ơi !

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

theo em nghĩ là hình như mấy chú BUS này phải chạy ép giờ về đến bến hay sao í . chạy về sớm quá cũng bị phạt mà muộn quá cũng bị phạt nên mới xảy ra tình trạng này , vì hôm thứ 5 tuần trước ( tầm 6.5 pm ) em chạy trên cầu CD ( chạy kẹp giữa 2 BUS ) thấy chú đàng trước chạy như ma đuổi , lại còn định vượt ngay trong cầu nữa chứ :mad: , còn chú đàng sau em sau khi vào cầu rồi thì cứ tà tà tầm 20 km/h chạy sau em phải đến 300 m . theo em là do tình trạng gt , hạ tầng cơ sở của a ẹ quá nên nó mới vậy ah .

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: dungnhn
Tôi nghe nói phong phanh là hình như lái xe buýt không phải chịu trách nhiệm bồi thường khi có tai nạn xảy ra thì phải, nên coi thường đi ẩu hết mức. Không biết có đúng không?
hình như ko có đâu bác ơi , nếu thế thì chết cả nước lẫn dân đấy
Về nguyên tắc thì khi xe buýt gây thiệt hại, công ty xe buýt sẽ phải đền. Công ty xe buýt sau đó có thể yêu cầu lái xe bồi hoàn. Nếu công ty từ bỏ yêu cầu bồi hoàn thì lái xe không phải bồi thường gì thật!

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ

Tôi nghe nói phong phanh là hình như lái xe buýt không phải chịu trách nhiệm bồi thường khi có tai nạn xảy ra thì phải, nên coi thường đi ẩu hết mức.
Về nguyên tắc thì khi xe buýt gây thiệt hại, công ty xe buýt sẽ phải đền. Công ty xe buýt sau đó có thể yêu cầu lái xe bồi hoàn. Nếu công ty từ bỏ yêu cầu bồi hoàn thì lái xe không phải bồi thường gì thật!

Họ có thể không phải đền, nhưng em chắc là họ phải được học đạo đức người lái xe. Và họ sẽ áp dụng nó khi điều khiển xe.....

" Phải đảm bảo an toàn cho mình và cho người khác..."

Last edited by a moderator: