Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe cảnh báo gì?

Tập Lái
11/9/15
12
3
3
43
Xe mình để tối tới sáng khi khởi động thì màn hình chính lên dòng chữ:warning! Use this system only when traffic conditions permit. Safe vehicle operation is the drivers responsibility. For further details see owners manual hết 5s là mất. Ko biết nó cảnh báo gì.thanks ạ

Hạng D
Nội dung Anh Goo dịch là:
cảnh báo ! Sử dụng hệ thống này chỉ khi điều kiện giao thông cấp giấy phép. Hoạt động của xe an toàn là trách nhiệm điều khiển. Để biết thêm chi tiết, xem các chủ nhãn hiệu

• Like
Reactions: Khaivang
Tập Lái
11/9/15
12
3
3
43
Vậy là nhắc nhỡ gì đó thôi hả bác. 5s sau nó tự mất

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Nội dung Anh Goo dịch là:
cảnh báo ! Sử dụng hệ thống này chỉ khi điều kiện giao thông cấp giấy phép. Hoạt động của xe an toàn là trách nhiệm điều khiển. Để biết thêm chi tiết, xem các chủ nhãn hiệu
Tôi nghĩ là nên dịch hơi khác một chút:
Cảnh báo! Chỉ sử dụng hệ thống này khi điều kiện giao thông cho phép. Vận hành xe an toàn là trách nhiệm của tài xế. Đề nghị tham khảo Sách hướng dẫn sử dụng để biết thêm chi tiết.

""warning! Use this system only when traffic conditions permit. Safe vehicle operation is the drivers responsibility. For further details see owners manual!""

Do đó, tôi nghĩ là bác chủ nên chú ý là trước cái cảnh báo này là cái gì hay bác có chạm /muốn sử dụng tính năng nào khác? Xe bác là loại gì? Có lẽ cũng không hẳn là cảnh báo đơn giản đâu vì Bim ít khi cảnh báo thừa lắm. Bác chú ý!

Tập Lái
11/9/15
12
3
3
43
Tôi nghĩ là nên dịch hơi khác một chút:
Cảnh báo! Chỉ sử dụng hệ thống này khi điều kiện giao thông cho phép. Vận hành xe an toàn là trách nhiệm của tài xế. Đề nghị tham khảo Sách hướng dẫn sử dụng để biết thêm chi tiết.

""warning! Use this system only when traffic conditions permit. Safe vehicle operation is the drivers responsibility. For further details see owners manual!""

Do đó, tôi nghĩ là bác chủ nên chú ý là trước cái cảnh báo này là cái gì hay bác có chạm /muốn sử dụng tính năng nào khác? Xe bác là loại gì? Có lẽ cũng không hẳn là cảnh báo đơn giản đâu vì Bim ít khi cảnh báo thừa lắm. Bác chú ý!
Xe x6 2008 bác à. Trước ko thấy. Giờ lại thấy. Ko biết nó sắp hư cái gì hay sao đó. Xe chạy bt

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Xe x6 2008 bác à. Trước ko thấy. Giờ lại thấy. Ko biết nó sắp hư cái gì hay sao đó. Xe chạy bt
Trên Bimmerfest, topic tôi gửi kèm cũng có chú X5 hỏi tương tự. Bác coi thử:
http://www.bimmerfest.com/forums/showthread.php?t=652255
Về cơ bản, ko sao, theo như topic nói chuyện. Có cậu trả lời như sau: "This is a liability-limiting standard warning--watch the road, mainly, unless it is relatively safe to look at the screen. It has nothing to do with inputs you have made" ==> Tạm dịch: "Đây là dạng cảnh báo giới hạn tiêu chuẩn về độ tin cậy - quan sát đường đi, chủ yếu là thế, nếu như không có liên quan gì tới vấn đề an toàn có liên quan ở trên màn hình. Chả cần làm gì với thông tin đầu vào bạn đã phản ánh".

Cũng có 1 ý kiến trong đó là code lại thì sẽ hết lỗi. Bác thử xem!

Thế nên tôi tin là X6 của bác chắc cũng gặp tình trạng tương tự. Tuy nhiên, nếu rảnh bác cứ nên chạy tới hãng để scan và code lại coi thử có hết ko.

Chúc vui!

• Like
Tập Lái
5/10/15
44
45
18
43
bác vào service trong menu cua màn hình chính.sau đó chọn tiếp check.thì hệ thống có bao lỗi gì sẽ hiện ra.cảnh báo lỗi tài xế phải có phản hồi hoặc kt lại.thuờng thì chiếc BMW ko có lỗi sẽ báo system ok

• Like