Tập Lái
22/2/19
11
2
3
30
Xe cerato hay mazda 3 có vào dc nhà hẻm 3,3 và ngang nhà 3,7x dài 7m ko các bác ! Mong các anh chị đi trước cho e xin kinh nghiệm để cho xe vào nha ! e cảm ơn

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Xe cerato hay mazda 3 có vào dc nhà hẻm 3,3 và ngang nhà 3,7 ko các bác
Theo thông số mấy xe hạng C đều khoảng 4,6m, rộng 1,8m. Em làm cái đồ hoạ để bác dễ hình dung nhé. Nếu cửa rộng 3,7m (dài 7m) thì vào khá ổn. Thậm chí cửa rộng 3m ( dài 7m) cũng có thể vào đc nhé. Tuy nhiên lúc này mất thời gian hơn chút.
Do đó bác hoàn toàn yên tâm khả năng vào nhà nhé. Tuy nhiên nếu hẻm ít xe qua lại thì OK, chứ đông quá cũng sẽ hơi bất tiện đó.
Chưa kể hẻm mà có xe hơi ra, mình vào ( chỉ đc 1 xe , 1 thời điểm), hẻm mà dài nữa thì gây tắc :D

Ps: chắc chắn vài lần đầu sẽ có trầy xe nếu chưa quen :D
Xe cerato hay mazda 3 có vào dc nhà hẻm 3,3 và ngang nhà 3,7 ko các bác
View attachment 1851222

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Theo thông số mấy xe hạng C đều khoảng 4,6m, rộng 1,8m. Em làm cái đồ hoạ để bác dễ hình dung nhé. Nếu cửa rộng 3,7m (dài 7m) thì vào khá ổn. Thậm chí cửa rộng 3m ( dài 7m) cũng có thể vào đc nhé. Tuy nhiên lúc này mất thời gian hơn chút.
Do đó bác hoàn toàn yên tâm khả năng vào nhà nhé. Tuy nhiên nếu hẻm ít xe qua lại thì OK, chứ đông quá cũng sẽ hơi bất tiện đó.
Chưa kể hẻm mà có xe hơi ra, mình vào ( chỉ đc 1 xe , 1 thời điểm), hẻm mà dài nữa thì gây tắc :D

View attachment 1851221 View attachment 1851222
Quá dễ hiểu rồii bác, vừa khít nhỉ nếu căn không chuẩn khả năng ăn trầy xước khá cao. Hẻm công cộng nữa, mỗi lần ra vào hơi căng đó bác chủ thớt.

Tập Lái
22/2/19
11
2
3
30
dạ nếu tính nhà e mà vào 7m thì nghĩa là trước sân nhà e thêm được 1,5m nữa là bề ngang đường ngay trước nhà e tới 5m lận nên ok chứ các bác ? e lính mới còn non tay lái

Tập Lái
22/2/19
11
2
3
30
View attachment 1851334 Theo thông số mấy xe hạng C đều khoảng 4,6m, rộng 1,8m. Em làm cái đồ hoạ để bác dễ hình dung nhé. Nếu cửa rộng 3,7m (dài 7m) thì vào khá ổn. Thậm chí cửa rộng 3m ( dài 7m) cũng có thể vào đc nhé. Tuy nhiên lúc này mất thời gian hơn chút.

View attachment 1851221 View attachment 1851222
bác chi tiết quá e xin cảm ơn ! e xin bổ sung 1 thông tin này là nếu tính nhà e mà vào 7m thì nghĩa là trước sân nhà e thêm được 1,5m nữa là bề ngang đường ngay trước nhà e tới 5m lận nên ok chứ các bác ? e lính mới còn non tay lái

Tập Lái
22/2/19
11
2
3
30
View attachment 1851334 Theo thông số mấy xe hạng C đều khoảng 4,6m, rộng 1,8m. Em làm cái đồ hoạ để bác dễ hình dung nhé. Nếu cửa rộng 3,7m (dài 7m) thì vào khá ổn. Thậm chí cửa rộng 3m ( dài 7m) cũng có thể vào đc nhé. Tuy nhiên lúc này mất thời gian hơn chút.

View attachment 1851221 View attachment 1851221
ảnh nhà trong hình là chưa thụt vào thì chiều dài nhà tầm 8,5m , do lộ giới nên nếu e xây lại e tính ko vừa thì thụt vào như lộ giới luôn là còn 7m nên ngay trước nhà sẽ dc gần 5m nhưng mà chỉ ngay trước nhà e thôi thì có thêm được lợi thế ko ạ ! nhà e bên phía tay phải của hình ! ảnh hẻm nhà e

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Hẻm như thế này thì nên mua hatchback, không nên mua sedan nha bác.