Status
Không mở trả lời sau này.
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Tôi rất thích xe máy dầu, nhưng nhiều người lại không thế. Các bác đi xe dầu thấy thế nào?

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam
RE: Xe chạy XĂNG hay DẦU hơn?

Em đã chạy cả xe xăng lẫn xe dầu, nói chung em vẫn thích xe dầu hơn vì nếu bỏ qua độ ồn của xe và ko cần tăng tốc nhanh quá, xe dầu xứng đáng là sự lựa chọn số 1. Ở nước ta chỉ có số ít xe sedan chạy dầu chủ yếu là xe SUV, Pickup, xe tải, xe ca, bên Châu Âu rất nhiều, với Audi A8 hoặc Mercedes máy dầu chắc là ko ồn đâu các bác nhỉ. Em hiện tại ko có xe, nhưng đã được chạy khá nhiều loại, nói chung có ô tô là tốt rồi, Matiz cũng được nhưng nếu nói theo ước muốn thì em muốn có 1 chiếc sedan class C chạy dầu.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Dân ta vẫn thường quan niệm xe mà nhả khói đen là vứt đi rồi với lại không sang nữa nhất lại là xe hơi, chắc tại bị ám ảnh bởi mấy chú công nông... hay mấy chú honda bị bổ máy nhả khói. Bây giờ quả Mercedes đạp ga mà nhả khói đen chắc mất cảm tình. Nhưng thực tế xe dầu đang được ưa chuộng vì đã giảm được tối đa tiếng ồn và vì sự kinh tế và bên bỉ của nó. Em thấy một con máy xăng chạy 250.000 km thì thấy tã rồi nhưng con máy dầu thì vẫn còn ngon lắm.

Trích đoạn: cakhoai

Dân ta vẫn thường quan niệm xe mà nhả khói đen là vứt đi rồi với lại không sang nữa nhất lại là xe hơi, chắc tại bị ám ảnh bởi mấy chú công nông... hay mấy chú honda bị bổ máy nhả khói. Bây giờ quả Mercedes đạp ga mà nhả khói đen chắc mất cảm tình. Nhưng thực tế xe dầu đang được ưa chuộng vì đã giảm được tối đa tiếng ồn và vì sự kinh tế và bên bỉ của nó. Em thấy một con máy xăng chạy 250.000 km thì thấy tã rồi nhưng con máy dầu thì vẫn còn ngon lắm.

Thế nếu là bác thì bác có dám chơi con Musso diesel hay Hi-Lander không khi bác định mua xe cùng hạng?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Úi bác cho em chọn xe đắt tiền thế , em thì quan niệm xe gì em cũng chạy , nhạc gì em cũng nhảy. Nhất lại là mấy em SUV , truck , pick up thì em lại càng thích.

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Câu hỏi này ko thể trả lời.
Tùy theo mục đích sử dụng thì xe xăng hay dầu sẽ lợi hơn thôi. Các bác mà kinh doanh hoăc đi đường dài nhiều thì xe dầu kinh tế và máy dầu cũng đầm hơn, chạy bền bỉ hơn. Nói chung (nói chung nhé) máy dầu ô nhiễm hơn
Máy xăng bốc hơn và ít ô nhiễm hơn ko bền và đầm bằng máy dầu, các bác chạy máy xăng đi xa sẽ có cảm giác xe yếu dần và chân gha ko còn nhạy nữa
Nói chung xe thể thao là chạy xăng, xe tải chạy dầu :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Ơ em tửn chạy xăng mới ô nhiễm chứ ???

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

trùi...đã cẩn thận 2 lần 'nói chung' rùi mà vẫn bị các bác oánh tơi tả [:eek:]
Thực ra bây giờ để so sánh độ ô nhiểm thì khó lắm, các xe đời mới đều có lắp Catalysator filter lọc hết rồi, nên mới có chuyện Peugeot 307 Diesel chạy 5 năm bên châu Âu ko phải đóng thuế môi trường đó các bác :) Ý em là về thực chất xe Diesel ngoài khí thải còn có rất nhiều bụi chưa cháy hết --> ô nhiễm

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Ừ bác nói em mới nhìn thấy chữ nói chung , thôi nói chung là cả 2 xe đều ô nhiễm.:D

Status
Không mở trả lời sau này.