Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ, lọc nhớt spark m300 từ 2012-2018 sài chung một loại và dùng chung với dong Matiz grover nhập hàn quốc. www.giadinhauto.com

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Mới lấy con xe này, nhiều cái thắc mắc, vú dụ trên màn hiển thị koco đh nhiệt động cơ, bật khóa thù hiện cái rồi tắt, hay là nó nóng thì mới hiện lên mấy bác? Hàng ghế sau thì ko có sẵn mấy cáu khóa dây an toàn, hôm lấy xe ko để ý giờ mới thấy.View attachment 1733620 View attachment 1733621
Mới lấy đi dc hơn 700km, đánh giá là chạy ngon, êm có ồn gì đâu (hay là mìn chưa đi xe xịn nên ko biết?) xăng thì đổ 500k khoảng 22lit đi dc 400km, vậy cũng ổn hả mấy bác?
1- Kéo cái mặt ghế lên,sẽ thấy móc khoá dưới đó .
2- Các icon hiện lên khi mới bật khoá rồi tắt. Khi động cơ vận hành, icon nào bật lên là có sự cố phần đó . Trừ icon cửa,chưa đóng kín thì bật khoá hay không nó đều sáng .

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Sơn và sửa xe lại đó bạn! Máy lạnh spark tệ quá mình toàn bật số 3
đa số người có phong cách mua bảo hiểm, một năm vài lần đi tút xe "cho đẹp", thậm chí tự cào xước xe để dễ làm bảo hiểm. cá nhân e chẳng thấy không nên chút nào.
thứ nhất là mình thanh toán bảo hiểm nhiều thì lịch sử bảo hiểm mình không tốt, giá hợp đồng bảo hiểm những lần sau sẽ cao hơn.
thứ hai là mấy chỗ sơn bảo hiểm đều làm ẩu cả, tiền nào của đó thôi, chi phí đến tay họ còn bao nhiêu đâu vì bị mấy anh nhân viên bảo hiểm gặm nhấm cả rồi. mang con xe đi dặm bảo hiểm, lúc mới mang về nhìn long lanh lắm, qua một tháng thành chó đốm liền, cái xe người ta một màu, xe mình chắc cũng gần chục màu.
chưa kể dặm vá nhiều, thợ họ toàn trét bả cho tiện, lần sau chỉ cận đụng nhẹ rớt cả mảng sơn phát ghê. nếu làm kỹ phải mài, lót sơn kỹ, hạn chế trét ít nhất có thể.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.392
4.983
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Coi trong sách thì có nói tới, mà trên màn hình thì ko có,nó chỉ hiện lên khi vừa bật chìa, sau tắt ngay.
Còn về khóa dây an toàn thì là do hãng nó chưa đút ra phía trước, vì mình kiểm tra thì nó còn sau ghế, mới kéo ra.
Cái này bình thường! Nếu sáng liên tục mới là lỗi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Con này thì lốp nào cũng ồn thôi, gắn lốp Mic chi uổng. Lắp Nexes hay Hancook cho tiết kiệm bác ơi.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Spark có chạy lốp xịn cỡ nào cũng ko êm đc đâu, nên xài Sailun của mẫu quốc chuẩn hơn bọn Hèng Kumho