Hạng B1
14/1/17
95
108
33
các bác lại cố tình... biến em thành kẻ nói xấu rồi kkk :D :D :D
:3dcuoi:

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nếu không chê về mẫu mã, bác tìm hiểu chiếc Zinger AT, hay tốt hơn là Zinger AT Limited.
Đặc điểm là xe chạy hầu như không say xe, ghế ngã thành giường rất tiện cho người già.
Khoảng chứa của Zinger cực lớn, xe bền không hỏng vặt và dàn gầm của nó là chiếc Pajero đời trước, đủ cứng cho bác phan mọi chổ.
Khuyết điểm của nó là hộp số AT không bốc như các xe đời sau này, tuy chạy đến 140 vẫn ổn định. Còn nếu bác đi được MT thì xe không vấn đề gì.
View attachment 596153
Vài link tham khảo
https://www.otosaigon.com/threads/zinger-sau-nam-nam.6561554/
https://www.otosaigon.com/threads/bac-nao-zinger-thi-vao-day.2437725/
Bác nói hơi chuẩn đấy, hàng xóm đồng đạo với e chạy Zinger từ 2010 hay 2009 gì đó ko nhớ rõ phát biểu là xe nhìn ko đẹp lắm nhưng đáp ứng nhu cầu gia đình bao gồm người già ~70t, phụ nữ, trẻ em. ko ai phàn nàn hết.
Bác chủ lấy Zinger rồi năm sau zing 1 e girl là vừa
Còn sedan cũ thì e đánh giá cao City 2015CVT (500 - 600 e nghĩ chỉ mua được 2015 thôi), còn ko thì làm con Rio AT- Sunny XV SE - Attrage AT mới toanh đập hộp luôn ~600 - 610 củ lăn bánh bỉm SG.

• Like
Reactions: cá cơm
Hạng B1
20/2/14
85
55
18
Bác chủ giống em, mới bán everest, cũng đang tìm hiểu Pa Supreme. Nhất định phải tìm được 1 em ung ý và cưới. Em chỉ mê Pa Supreme với Lan thôi

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác chủ giống em, mới bán everest, cũng đang tìm hiểu Pa Supreme. Nhất định phải tìm được 1 em ung ý và cưới. Em chỉ mê Pa Supreme với Lan thôi
Thỉnh thoảng bác ghé đây. Giờ tìm được một chiếc Pa lành lặn cũng rất nhiều công sức.
https://www.otosaigon.com/threads/pajero-1993-2003-chia-se-kinh-nghiem.8665332/page-63
Bác bỏ công đi dạo các Showroom bán xe cũ thỉnh thoảng có. Ngoài Bắc rất chuộng xe này nên xe tốt mà online thì thường ra Bắc hết.

Hạng C
Hi all...!!!
Em là thành viên mới, cũng đã xem trên diễn đàn khá lâu rồi, nhưng đến hôm nay em mới dám đăng bài để xin thông tin của các bác về xe. Em sau bao thời gian cày cuốc cũng có dư được chút đỉnh nên em có ý định tìm một chiếc xe để che nắng che mưa và thi thoảng hay đi chơi cho đỡ bụi đường vất vả.
Trong mức chi tiêu của em mua xe lần đầu tiên tầm khoảng 500tr - 600tr và em không có ý định vay ngân hàng thêm... em chỉ nhắm đến xe cũ hay xe lướt thôi ạ. Em không quan trọng vấn đề xăng cộ đi lại lắm.
Mục đích mua xe của em chỉ đi về quê cuối tuần (trên dưới 100km), thi thoảng đi du lịch xa, và em có ý định sẽ chạy xuyên Việt vào năm sau.
Em không quan trọng 7 chỗ hay 4 chỗ tại vì gia đình em chỉ có em vs ba mẹ. Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ em ạ.Em nhắm đến vài chiếc như sau:
Honda City 2016 AT - Mitsubishi Grandis 2011 (em không biết số tiền đó mua đủ không) - Toyota Vios 2016 AT - Altis 2010 AT - Chevrolet Cruze LTZ 2016 - Ford Ranger 2015 AT (em kết bán tải vì có thể chở nhiều đồ phù hợp để em bỏ nhà đi bụi :D) - Focus 2014 - 2015 AT - Huyndai Avante 2015 AT full - Santa Fe 2010 (được không ạ) - cuối cùng là Pajero Supreme 3.5 (em mê chiếc này từ lúc ngồi trên ghế nhà trường vì dáng vẻ của nó, nhưng tuổi đời cao mà em lại không rành kỹ thuật hic hic) or Pajero Sport (chiếc này chắc em không đủ tiền mua). Tất cả là xe cũ hay lướt thôi ạ.
Mong các bác nhiệt tình giúp em... THANKS!!!
Các bác sale tha cho em nhé... đừng tư vấn em vay hay không cùng với dự định của em Thanks!!!
Nhìn bác viết là thấy có nghiên cứu nhiều rồi, nhưng mà sở thích bác rộng quá khó chọn lắm. Gom gọn lại tầm 3 chiếc rồi cân nhắc dễ hơn bác ơi

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Nhìn bác viết là thấy có nghiên cứu nhiều rồi, nhưng mà sở thích bác rộng quá khó chọn lắm. Gom gọn lại tầm 3 chiếc rồi cân nhắc dễ hơn bác ơi
dạ những mẫu xe em nêu thì chỉ là để mình lựa chọn để ơhujc vụ tạm thời thôi bác ạ, nói về sở thích là em Pajero 3.5 suppreme bác ạ.:3dcuoi: