Tập Lái
27/5/15
31
22
8
44
Em mới tậu em camry 1999 gli. Hiện tại khi đi ₫ược khoảng 20 km xe em thỉnh thoảng có hiện tượng giật cục như cưỡi ngựa khi tăng ga hoặc giảm ga (nhất là số 3). Em đã thay côn, bugi, dây cao ap, cao su chân máy nhưng vẫn bị. Mong cac bac chỉ giáo giúp em không thi moi lan vào gara nó bắt em thay một thứ thì em chết mất.

Tập Lái
1/6/15
31
15
8
34
xe e cũng bị tình trạng giống bác.mà cũng khong biết nó bị gì nữa.nên e quyết định đẩy nó đi rồi.:3dcuoi:

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Em mới tậu em camry 1999 gli. Hiện tại khi đi ₫ược khoảng 20 km xe em thỉnh thoảng có hiện tượng giật cục như cưỡi ngựa khi tăng ga hoặc giảm ga (nhất là số 3). Em đã thay côn, bugi, dây cao ap, cao su chân máy nhưng vẫn bị. Mong cac bac chỉ giáo giúp em không thi moi lan vào gara nó bắt em thay một thứ thì em chết mất.
Theo như bác mô tả Xe Gli là dòng xe VN! Vậy bác kiểm tra nồng độ CO khí thảy và điều chỉnh con biến trở này (dòng nhập mẽo dùng cảm biến oxy) cho về thông số chuẩn của nhà sản xuất là có thể ổn! Dòng này đánh lửa trực tiếp nên k quan tâm đến góc đánh lửa!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.730
14.262
113
Tel : 0949999684 .
Xe bác chủ thớt em nghĩ giờ tháo dàn béc ra ngâm hóa chất mạnh xong súc và kiểm tra từng con.Chắc lâu quá bác không làm cái này,Vệ sinh béc cho nó trọn phần bảo dưỡng động cơ và rẻ tiền.
Bơm xăng thì chỉ cần gắng đồng hồ vô đo áp.Cho nó chạy không tải khoảng 1 tiếng coi có bị tuột áp bơm không rồi tính.
Coi lại đường xã có nghẹt không và các cảm biến.
Còn 1 cái nữa là dây Cam coi chừng lâu quá không thay nó bị giản nặng củng là 1 nguyên nhân.Lúc trước em cũng gập 1 chiếc cứ đánh vào xăng gió lửa và cảm biến điều khiển động cơ ( Ford ).Nó cũng báo lổi lung tung liên quan đến xăng gió lửa và oxy thôi.Cuối cùng là giản cuaro Cam .

Xe bác Camry đời này máy 3SFE /1MZFE hay 5SFE con nào cũng dùng cuaro Cam hết đó bác.

Tập Lái
30/3/15
47
8
8
41
www.fordcaothang.net- Sài gòn Ford Trần Hưng Đạo thân mời quí anh/chị và các bạn đến tham dự “ Trải nghiệm lái thử xe cùng Saigon Ford “

Với mong muốn đem đến cho khách hàng trải nghiệm những thú vị cảm giác lái, những tính năng an toàn vượt trội, những phong cách phù hợp với mọi nhu cầu khách hàng của các dòng sản phẩm Xe Ford

Địa điểm & Thời gian :
Vào lúc 9h Chủ Nhật ngày 14/06/2015 tại Showroom Saigon Ford Trần Hưng Đạo - Số 6A Trần Hưng Đạo , Quận 1, TPHCM

Quí anh/chị và các bạn vui lòng confirm để em đăng ký : Mr Xuân – 0909.13.14.99 . Xin cảm ơn quí anh/chị và các bạn đã quan tâm và ủng hộ Saigon Ford

Tập Lái
27/5/15
31
22
8
44
con biến trở này ở chỗ nào ạ? em xin bổ sung thêm là bù ga buổi sáng vẫn bình thường. khi nóng máy thì garanti không ổn định. dao động trong khoảng 600-800. khi em nhìn ống xả thì khi garanti xuong 600 là có khói đen. hôm nọ về hãng thay được lọc xăng và vệ sinh cổ hút. kim phun nhưng vẫn vậy