Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Xe CR-V mới và đôi chút cảm nhận

Lấy xe hôm trước hôm sau mang đi rốt đa ở Bảo Lộc luôn :)

Một số cảm nhận nhanh:
  • Thiết kế ngoại thất trg bệ vệ hợp với mầu đen. Các chi tiết nội thất thì ở mức ổn thôi, nếu để ý kỹ thì chưa tinh tế.
  • Xe ồn thì đặc trưng Honda rồi, nhưng cũng chỉ khó chịu trên đường xấu chứ còn cao tốc, đg đẹp thì chấp nhận đc.
  • Cảm giác lái sướng, rất nhẹ nhàng và chính xác.
  • Động cơ 1.5 turbo nhưng đi khá bốc, vượt xe nhanh gọn, ko thấy ì.
  • Đang đi gặp mưa to thì hàng 3 kêu dột nước. Hoảng hết cả hốt, tạt vào trạm xăng gần đó thì mới phát hiện có một gioăng cao su nối dây điện vào từ xe vào cửa cốp ko đươc lắp kín. Bịt nó lại là hết nhưng chắc cũng phải mang ra hãng kiểm tra thêm.
  • Xăng trên cao tốc là 15lit đi tới nơi xuống còn 11 lít. Có vẻ ổn.
Tạm vậy đã. Giờ ăn xong bắt đầu học với cuốn sách hdsd dầy cộp.

Chúc cuối tuần vui vẻ cả nhà nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Chúc mừng bác có xế mới, dù cái vụ dột nước nghe hơi kỳ quặc.
Người VN cẩu thả có phải là bản chất ko các bác.

Cái này không phải là câu hỏi mà câu trả lời bác ơi.
Ng mình mà ai cũng luôn biết tự khắt khe với bản thân trg mọi việc thì có ngu lắm cũng phải đứng sau Nhật :D

Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Xe bác có bị hàng ghế thứ 2 hở như vầy không, đó giờ mới thấy cái xe mà hàng ghế thứ hai nó hở nhiều vậy!?!
Có phải do ghế bên phải nó ngả trước nhiều hơn nên có khe hở như vậy ko? De tôi thì các ghế khít.

• Like
Reactions: GnuhEks.1208
Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Có phải do ghế bên phải nó ngả trước nhiều hơn nên có khe hở như vậy ko? De tôi thì các ghế khít.
Không bác, 2 ghế ngã như nhau mà nó hở 1 khoảng to đùng như thế.

Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Không bác, 2 ghế ngã như nhau mà nó hở 1 khoảng to đùng như thế.

Sorry bác giờ nhìn lại thì nó có khe giữa 2 ghế như hình :) vì nó chia ra làm 2 để mở cho ghế 3 nên như vậy. Chịu vậy thôi bác

Tập Lái
24/3/20
45
61
18
39
Xe bác có bị hàng ghế thứ 2 hở như vầy không, đó giờ mới thấy cái xe mà hàng ghế thứ hai nó hở nhiều vậy!?!
Xe mình ko bị như thế. Hở vậy nhìn ko đẹp tí nào cả.

• Haha
Reactions: tenxo
Tập Lái
8/10/19
28
12
3
47
Có vđ gì rồi, ghế xe mình khít mà. Nhưng xe 2020 của mình thấy điều hoà mát k sâu lắm, k hiểu tn

• Like
Reactions: PMH82