Thảo Luận Chung XE CRV BIẾT HỎI AI

Tập Lái
15/12/17
11
4
3
35
Kính chào các anh em trên diễn đàn! Em là thành viên mới, vì kinh nghiệm xe hơi còn kém nên mong các anh em có kinh nghiệm về xem bệnh xe giúp đỡ. Cụ thể:
Xe em CRV 2.0 xuất xưởng 2017, mới đi được 4000km, tuy nhiên trong thời gian khoản 1 tháng gần đây em thấy hiện tượng khi vào số R phát ra tiếng kêu "cạch" vọng từ capo vào. Nếu đánh lái từ trong chuồng ra mà sử dụng sô R nhiều lần thì nó phát ra tiếng kêu "cạch" to hơn. Em có đem lên hãng thì họ nói bình thường, em thì lại nghĩ khác, có vấn đề gì nó mới kêu chứ bt sao nó lại kêu được. Nhờ cộng đồng giúp đỡ, giải thích cho em với

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác kêu kỹ thuật viên Honda ngồi lên xe bác rồi chỉ họ tiếng kêu, xong qua xe lái thử của Honda hoặc xe khác rồi cho họ thấy không có tiếng kêu.

Tập Lái
15/12/17
11
4
3
35
Bác kêu kỹ thuật viên Honda ngồi lên xe bác rồi chỉ họ tiếng kêu, xong qua xe lái thử của Honda hoặc xe khác rồi cho họ thấy không có tiếng kêu.
Em cũng có thử, xe khác nó cũng kêu có điều kêu nhỏ hơn xe em

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em cũng có thử, xe khác nó cũng kêu có điều kêu nhỏ hơn xe em
Vậy thì bác cứ chạy vì bảo hành đến 3 năm.
Xe lắp ráp ở VN nên không thể hoàn hảo được.
Muốn hoàn hảo bác nên mua Outlander nhập Nhật chứ không nên mua mấy con lắp láp ở VN.

Tập Lái
15/12/17
11
4
3
35
Vậy thì bác cứ chạy vì bảo hành đến 3 năm.
Xe lắp ráp ở VN nên không thể hoàn hảo được.
Muốn hoàn hảo bác nên mua Outlander nhập Nhật chứ không nên mua mấy con lắp láp ở VN.
Em nghe âm thanh thấy khó chịu thôi bác. Em muốn hỏi các bác trong forum xem các xe khác có bị nv không để giải toản tâm lý ấy mà. Vì xe em mới mua

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chào bác @Gấu Béo
Bác cài R mà nghe tiếng cạch to chắc là xe nhắc bác đang ở số de.
Hì hì, giỡn chút cho vui thôi nha bác.
Nhiều xe như vậy nhưng tiếng kêu nhỏ mà êm khi trời lạnh máy còn nguội. Tới lúc chạy máy nóng rồi thì không có hiện tượng này
Thấy một số bác chạy xe CR-V (cả 2.0 và 2.4) nói vậy.
Muốn giảm tiếng kêu thấy mọi người xào nguội (gạt cần số qua lại) trước khi khởi động máy
Bác cũng xem lại sàn gara có dốc không, đấy cũng là một nguyên nhân gây tiếng kêu lớn khi vào số lúc máy đã nổ.

Thân ái.

• Like
Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Vào honda kiểm tra nói bình thường thì cứ chạy thôi pác. Bảo hành 3 năm mà lo gì

Hạng B2
26/2/05
473
125
43
Kính chào các anh em trên diễn đàn! Em là thành viên mới, vì kinh nghiệm xe hơi còn kém nên mong các anh em có kinh nghiệm về xem bệnh xe giúp đỡ. Cụ thể:
Xe em CRV 2.0 xuất xưởng 2017, mới đi được 4000km, tuy nhiên trong thời gian khoản 1 tháng gần đây em thấy hiện tượng khi vào số R phát ra tiếng kêu "cạch" vọng từ capo vào. Nếu đánh lái từ trong chuồng ra mà sử dụng sô R nhiều lần thì nó phát ra tiếng kêu "cạch" to hơn. Em có đem lên hãng thì họ nói bình thường, em thì lại nghĩ khác, có vấn đề gì nó mới kêu chứ bt sao nó lại kêu được. Nhờ cộng đồng giúp đỡ, giải thích cho em với
Xe bác nếu đỗ dốc khi chuyển từ P sang R bao giờ cũng có tiếng kêu "Khục" rất to. Đó là bệnh của hộp số CRV, ko khắc phục được và tiếng kêu đó cũng ko ảnh hưởng gì chỉ cho ta cảm giác khó chịu

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bình thường thôi Bác xe em cũng vậy nghe riết rồi quen, ban đầu còn thắc mắc hỏi KT Honda chạy đến giờ gần 3 năm vẩn vậy.
P/S: Bác qua box Honda hỏi sẽ có nhiều Bác xử dụng CR-V tư vấn cho để Bác yên tâm.

• Like
Tập Lái
15/12/17
11
4
3
35
Chào bác @Gấu Béo
Bác cài R mà nghe tiếng cạch to chắc là xe nhắc bác đang ở số de.
Hì hì, giỡn chút cho vui thôi nha bác.
Nhiều xe như vậy nhưng tiếng kêu nhỏ mà êm khi trời lạnh máy còn nguội. Tới lúc chạy máy nóng rồi thì không có hiện tượng này
Thấy một số bác chạy xe CR-V (cả 2.0 và 2.4) nói vậy.
Muốn giảm tiếng kêu thấy mọi người xào nguội (gạt cần số qua lại) trước khi khởi động máy
Bác cũng xem lại sàn gara có dốc không, đấy cũng là một nguyên nhân gây tiếng kêu lớn khi vào số lúc máy đã nổ.

Thân ái.
Cảm ơn bác !