npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Em hay xài của Liqui Moly, đánh bay vô tư cả những vết xe máy quệt bên ngoài không sâu. Gà cào thì đánh bay hết nhé bác.

Loại này nè bác:

Xe CX-8 bị xước dăm thì đánh bass hay cách khắc phục nào tốt?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
8/11/16
59
27
21
37
View attachment 2320410

Em đang chạy CX-8premium mà bị mấy con gà đậu lên nắp capo nó trầy dăm nhiều quá nhờ các cao nhân chỉ dùm em mua bass của hãng nào đánh cho nhìn đỡ khó chịu ( gà em thịt hết rồi).

Em ở quận 9, cảm ơn các bác nhiều!

*Ảnh minh họa
Lúc mới mua xe, mình cũng từng như bác,
Và bây giờ, là mình kệ nó, cứ chạy, cứ sài tẹt ga, trầy xước gì đó gôm gôm lại 1 hôm đi làm bảo hiểm là xong.
Nghĩ nhiều chi cho nặng đầu. Để làm việc khác.

Hạng B1
15/10/14
71
126
33
32
Tuyệt đối ko dùng Cana nha bác. Cana gốc dầu, rất hại sơn. Móng chân gà quệt nhẹ thì cũng xước lớp phủ bóng trên cùng rồi, phải hiệu chỉnh sơn bằng máy và hoá chất chuyên dụng. Mấy chai mấy tuýp xoá vết xước trên mạng ko ăn thua đâu. Bác search mấy workshop detailing như Aerowash, BWTO, Bro Detailing,...để họ tư vấn kỹ hơn. Bác ko rành đừng tự mày mò ko lại hư nước sơn dzin của xe, uổng lắm.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
24/2/20
4.484
7.409
113
37
Tuyệt đối ko dùng Cana nha bác. Cana gốc dầu, rất hại sơn. Móng chân gà quệt nhẹ thì cũng xước lớp phủ bóng trên cùng rồi, phải hiệu chỉnh sơn bằng máy và hoá chất chuyên dụng. Mấy chai mấy tuýp xoá vết xước trên mạng ko ăn thua đâu. Bác search mấy workshop detailing như Aerowash, BWTO, Bro Detailing,...để họ tư vấn kỹ hơn. Bác ko rành đừng tự mày mò ko lại hư nước sơn dzin của xe, uổng lắm.
ok thanhks bác.