Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Kình thưa các bác ....
Số là em có bán 1 chiếc xe cho 1 người (không quen)....họ mua bán cũng mau lẹ . Làm giấy tờ tay xong với em là họ chung dủ tiền và nhận xe cùng giấy tờ mang di sau khi hẹn với em vài ngày nữa thì sẽ tiến hành làm thủ tục mua bán ....
Thế nhưng em chờ mãi mà họ không chịu dến ..diện thoại thì họ cứ bảo chờ....mà em chờ khoảng 3 tháng rồi ....
Không biết gặp tình huống này các Bác xử lý ra sao .....
Cho em ý kiến với ..em chân thành cám ơn ....

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
Bác cứ bảo với họ là nếu không làm thủ tục sang tên thì sẽ làm đơn cớ mất phương tiện. Chắc họ sẽ gặp bác để đi làm thủ tục ngay thôi:)

Hạng D
12/9/09
3.760
3.193
113
49
PTSC - HCMC
Langtugia1988 nói:
Kình thưa các bác ....
Số là em có bán 1 chiếc xe cho 1 người (không quen)....họ mua bán cũng mau lẹ . Làm giấy tờ tay xong với em là họ chung dủ tiền và nhận xe cùng giấy tờ mang di sau khi hẹn với em vài ngày nữa thì sẽ tiến hành làm thủ tục mua bán ....
Thế nhưng em chờ mãi mà họ không chịu dến ..diện thoại thì họ cứ bảo chờ....mà em chờ khoảng 3 tháng rồi ....
Không biết gặp tình huống này các Bác xử lý ra sao .....
Cho em ý kiến với ..em chân thành cám ơn ....
Bình thường thì cũng không sao đâu ạ,chỉ sợ nhất khi xe bị tai nạn chết người mà Tài xế ko có bằng lái và xe chơ ma túy mà lái xe bỏ trốn. Lúc đó Bác sẽ bị liên lụy thôi

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Chắc bán bán cho lái rùi, họ chưa tìm được người mua nên chưa làm thủ tục thôi. Bác nói họ ra làm cái hợp đồng ủy quyền cũng được, ủy quyền hết luôn sau này họ tự làm thủ tục, khỏi phải nhờ đến mình.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
bác cứ giữ bản gốc giấy mua bán giữa hai bên, nếu sau này xe có gây tai nạn thì bác cũng khó bị truy cứu trách nhiệm bồi thường với lý do là bác không còn quản lý sử dụng xe.

Hạng B2
28/11/10
379
1
16
11
bác nên báo cho họ làm thủ tục đi chứ không sao này bác sẽ gặp rắc rối ví dụ xe mà gây tai nạn bác sẽ được mời lên xuống gặp xxx vài lần mất thời gian lắm.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.391
113
Earth
nếu thật sự bác muốn bên mua tiến hành sang tên thì bác nói với họ là gđ bác chuẩn bị xuất cảnh định cư sang Mỹ yêu cầu họ gặp bán tiến hành công chứng mua bán (hoặc Ủy quyền) thì họ phải làm thôi, lúc trước em bán chiếc Dylan cũng gặp tình huống như bác vậy. chúc bác vui tết

Hạng D
15/11/07
2.535
10.817
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Ha Sonata nói:
Bác không phải nghĩ. Nhận đủ tiền rồi, giấy bán xe đã ký ở UBND phường. Bác hết trách nhiệm!
Cám ơn các Bác dã tận tình tư vấn nhưng vấn dề ở chỗ là mới chỉ có tờ giấy mua bán viết tay thôi .... Em tính lên UBND Phường làm cái dơn tường trình dể XXX xác nhận cho em là dã bán có dược không các Bác ...mà em nghĩ bán xe bây giờ có còn lên Phường ký không hả các Bác???????