Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
xe em đã chạy 65000km dầu mỡ nhớt nhau thay theo định kỳ.nhưng hiện giờ em nó bệnh như thế này,khi giảm tốc độ mất trớn về số đạp ga lên thì xe sảy ra hiện tượng giật giật,chỉ khi về số mạnh thì hiện tượng này sãy ra ít hơn.em mong các bác xem qua bài của em và ném cho em cục đá cho tối con mắt bên trái và sáng con mắt bên phải,
em chân thành cảm ơn các bác

Hạng B2
7/11/10
277
103
43
Saigon
Xe em có một lần cũng bị tình trạng y như xe bác chủ thớt. Lúc đầu thợ nghi bougie cũ phải thay mới. Thay bougie xong chỉ đỡ hơn một chút chứ không hết hẳn. Kế đến thợ kêu thay bộ dây phin (còn gọi là dây cao áp) thì ngon ngay.
Gửi bác chủ tham khảo. Chúc vợ 2 bác mau hết bệnh.

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Đúng như bác friendship nói , Daewoo hay bị lửa không ngọt với dây phin dùng lâu ngày ( nó dùng dây than) . Nếu đã lâu chưa thay thì bác thay bộ dây phin xem sao

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
khanhhiep2006 nói:
xe em đã chạy 65000km dầu mỡ nhớt nhau thay theo định kỳ.nhưng hiện giờ em nó bệnh như thế này,khi giảm tốc độ mất trớn về số đạp ga lên thì xe sảy ra hiện tượng giật giật,chỉ khi về số mạnh thì hiện tượng này sãy ra ít hơn.em mong các bác xem qua bài của em và ném cho em cục đá cho tối con mắt bên trái và sáng con mắt bên phải,
em chân thành cảm ơn các bác
Hiện tượng này vẫn hay gọi là hụt ga đầu. Cần kiểm tra: lọc gió, lọc xăng, bơm xăng và khả năng nữa là cần vệ sinh béc phun.

Hạng B1
5/11/05
90
0
0
52
Khả năng do dây phin bác ạ.Gentra có tiền sử bệnh này rồi.Bác mua bộ dây khác xem sao,rẻ thôi mà.

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
em chân thành cảm ơn các bac đã tư vân nhiệt tình cho em,em đã thay 4 bugi 1 loc xăng thay lọc gió.vẫn chưa hết
ngày mai em sẽ thay 1 bộ dây fim và làm thêm 1 chai vệ sinh béc phun xem sao.
em chân thành cảm ơn và xin chúc các bác may mắn hạnh phúc và an lành

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
em mượn bộ dây fim cua xe khác đưa qua là ok,nhưng chưa biết mua dây fim daewoo gentra sx o đâu nữa.mấy bữa nay hỏi mấy anh em os bán phụ tùng thì chỉ có bán hàng víp thôi không có bán hàng xe daewoo gentra