Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Đk kinh doanh là để chuẩn bị vào HTX làm ăn, nhưng em đk kinh doanh xong, kế hoạch em thay đổi, ko vào HTX mà xe chỉ để chở gia đình đi lại thôi. Vậy thì phạt cái gì, căn cứ đâu?

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Không phạt trừ khi anh đang chở khách thu tiền. Luật không cấm xe gia đình đăng kiểm kinh doanh.

Tập Lái
12/6/20
2
0
1
41
Vậy xe vào htx mà không đăng kiểm kd có bị gì ko mấy a

Tập Lái
12/6/20
2
0
1
41
Ý mình hỏi là mình vào htx rồi. Giờ đăng kiểm hết hạn và mình đăng kiểm không kinh doanh có được không, có bịphatj gì không a

Hạng D
7/3/07
2.225
53.542
113
Xe
Ý mình hỏi là mình vào htx rồi. Giờ đăng kiểm hết hạn và mình đăng kiểm không kinh doanh có được không, có bịphatj gì không a
Không đăng kiểm kinh doanh nữa thì bác không được chở khách thôi. Nếu chở khách mà bị kiểm tra thì sẽ bị phạt. Còn vụ htx, bao giờ hết hạn bác không đóng tiền nữa thì thôi họ xóa tên bác. Như em nè, hết hạn htx gọi nhắc đóng tiền, em không chạy kinh doanh nữa nên ko đóng, thế là cắt hợp đồng. Còn xe đăng kiểm kinh doanh vẫn còn hạn, em để chạy luôn, hết hạn thì đăng kiểm lại, không kinh doanh nữa

Hạng B2
12/1/12
110
96
28
Không phạt trừ khi anh đang chở khách thu tiền. Luật không cấm xe gia đình đăng kiểm kinh doanh.
Bac nói đúng e phải luật nào cấm nếu tôi ko chở khách, tôi chở khách thì lúc đó muốn phạt gì cũng chấp nhận mình sai hoàn toàn.