Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
2 tháng trước em cưới đc em spark 2010 rổ rá 160tr biển tỉnh từ Thanh Hóa qua Bình Dương rồi tới tay em. Em chắc đó là taxi nhưng vì nôn nóng, gà mới, mới lấy bằng, lại sắp tết.... xe lại đúng màu ưa thích... nên bỏ qua mấy cái lặt vặt, trong đầu nghĩ cứ căn ke kỹ quá bao h có xe đi, thế là hốt.
ODO lúc đó là 108k em cũng nghĩ là tua rồi, nhưng máy êm gầm ko mục, ghế bọc da em nghĩ cũng chả sao ( thiệt tình lúc này toàn nghĩ theo hướng bất chấp tất cả).
Đem về Giấy tờ đăng kiểm 1.5 năm thay bố thắng, lốc lạnh đâu khoảng 15mil nữa. Bữa h chạy khoảng 3k thấy ổn ko có gì. Chắc là từ xe máy lên sướng quá :)
Hôm nay để ý lại ODO ko hiểu sao nhảy lên 910000km(91 vạn) , tức là hơn lúc đi xem mua 800000 km. bấm cái nút ODO ko thấy nhảy nhót hay đổi gì cả.
Tuổi đời xe mới 6 năm ko lẽ chạy đc 910k km hả các cụ ? Em băn khoăn quá ???

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
2 tháng trước em cưới đc em spark 2010 rổ rá 160tr biển tỉnh từ Thanh Hóa qua Bình Dương rồi tới tay em. Em chắc đó là taxi nhưng vì nôn nóng, gà mới, mới lấy bằng, lại sắp tết.... xe lại đúng màu ưa thích... nên bỏ qua mấy cái lặt vặt, trong đầu nghĩ cứ căn ke kỹ quá bao h có xe đi, thế là hốt.
ODO lúc đó là 108k em cũng nghĩ là tua rồi, nhưng máy êm gầm ko mục, ghế bọc da em nghĩ cũng chả sao ( thiệt tình lúc này toàn nghĩ theo hướng bất chấp tất cả).
Đem về Giấy tờ đăng kiểm 1.5 năm thay bố thắng, lốc lạnh đâu khoảng 15mil nữa. Bữa h chạy khoảng 3k thấy ổn ko có gì. Chắc là từ xe máy lên sướng quá :)
Hôm nay để ý lại ODO ko hiểu sao nhảy lên 910000km(91 vạn) , tức là hơn lúc đi xem mua 800000 km. bấm cái nút ODO ko thấy nhảy nhót hay đổi gì cả.
Tuổi đời xe mới 6 năm ko lẽ chạy đc 910k km hả các cụ ? Em băn khoăn quá ???
Ây da :D

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Tua tới tua lui đồng hồ ODO chắc bị mát đó bác ơi, chứ nếu đúng vậy thì ông taxi giào không lối thoát (ngày chạy 400km liên tục trong 6 năm)
Mà nếu đúng., Bác ráng chạy đủ 1tr km rồi vô hãng đổi ngang chiếc mới như ông gì bên Mỹ chạy chiếc bán tải Tundra đó.

• Like
Reactions: xlive and Quasi
Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Trên đây cũng là một phần kinh nghiệm cho các bác đi mua xe củ, phải biết kiềm chế mình đừng nôn nóng, ăn tết xong thì thấy chợ tốt rao nhiều xe rẻ mà ngon hơn hic hic...an ủi cho mình là vợ con cũng đc cái tết đầu tiên có xe đi nội ngoại.
Tiện đây cho hỏi các cụ nên mua các thể loại lọc gió nhớt xăng ở đâu gần Hóc Môn ko ạ? Dùng lọ nước mát về pha nước uống bình có ổn ko? hay là phải đầu tư bình nước đỏ hic hic... tốn kém quá, lương tháng có 8 củ
Nhờ các cụ tư vấn giúp nên kiểm tra gì trước? E tính qua garage Vui làm một chuyến nhưng phải dự trù chi phí trước, để vậy lỡ nổi hứng đi xa hơi sợ :|

Tập Lái
28/6/16
28
12
3
40
Tua tới tua lui đồng hồ ODO chắc bị mát đó bác ơi, chứ nếu đúng vậy thì ông taxi giào không lối thoát (ngày chạy 400km liên tục trong 6 năm)
Mà nếu đúng., Bác ráng chạy đủ 1tr km rồi vô hãng đổi ngang chiếc mới như ông gì bên Mỹ chạy chiếc bán tải Tundra đó.
Có hôm em ra thợ điện kêu nó kiểm tra đường dây, về thấy sai giờ trên đồng hồ ko biết nó ghịch gì trên đó ko?
Em nghĩ là đồng hồ có chế độ hiển thị gì khác nên lên đây xin các cụ có kinh nghiệm vài lời hic hic...

• Like
Reactions: xlive