O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Xe Đạp và Xe đạp điện

Vụ xe đạp điện của các Bác thiệt là hay quá , mà lại rất hợp thời , theo tôi được biết , xe đạp điện ở nước ngòai có cái lên tới giá 1500 Euro , do họ đã sử dụng các lọai Pin ưu việt và nhất là động cơ được đặc chế riêng , có biểu đồ Moment -Vận tốc thích ứng cùng với hiệu suất rất cao , những chiếc xe như vậy thật sự đã có thể thay thế cho xe gắn máy nhỏ để chạy trong phố , nó chạy nhanh tới 45km/h với sức chở 1 tạ và kéo dài hành trình tới 70Km ,trọng lượng xe là 45Kg, 3 số tay , lại có cơ chế chạy tiết kiệm tối ưu để kéo dài hành trình khi bình sắp hết ...tuyệt quá !
Thời gian nạp khẩn cấp là 30 phút để chạy tiếp 30-40 km !
Với những động cơ có thêm 1m2 pin mặt trời để xòe ra khi dừng xe và cơ cấu hồi năng lượng thuận nghịch khi phanh hay đổ dốc thì còn có thể gia tăng hành trình thêm 15-20% nữa .
Mà đi xe này có phải đội nón Bảo Hiểm không các Bác ?

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: Der Fahrer
Mà đi xe này có phải đội nón Bảo Hiểm không các Bác ?
Ấy cái chánh là chỗ này đó bác
có lần 1 chú XXX cũng kêu lại hỏi " xe của anh cũng phải đội nón" tui nói liền " hehe! 143 ghi rõ là người điều khiển và người ngồi sau xe gắn máy mà cậu, xe tui là xe đạp, nằm ngòai đềiu khỏan của luật " tế là chú XXX chào kêu đi , từ đó tới nay hổng ai hỏi thêm lần nào nữa, dẫu rằng sau đó cho chắc ăn, tui có in ra và dỏ trong thùng xe cái '143" này hehe!!!

nghe bác nói mấy cái công nghệ cao bên bển , ghiền ghê nơi, có điều giá đó thì chắc phải bán cả mấy vuông cá Tra may ra mới sắm nổi, Ack ack!!!
thôi thì cứ chơi kiểu Hailua, nghĩa là Accu chì 350K VNĐ/binh xài được 6- 9 tháng cũng ổn!!!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Hôm lâu mua cái motor 4 thì hơi bị hay,chưa có dịp dùng nay bác nhắc đến lại ngứa ngáy rồi

Còn cái xe đạp điện của tôi đây này

Mà cái xe này nó có công tắc trong tay phanh, khi đi điện bác nhấp phanh 1 phát nó ngắt điện luôn, kéo ga lại tiếp tục chạy

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ui...đúng là cs máy cắt cỏ nhỏ thiệt. Mà nhỏ rứa thì Z hải quân lấy "ba rem" đâu mà thiết kế. Chỉ có Hailua mần được thôi, cắt cụt,bẻ cong lưỡi dao cắt cỏ, tới hồi nào quậy nước mạnh mà "ngọt" là êm. Muốn thì ngó theo đó mà đúc "chưng dịch"coi cho hiện đại..:)..!
Bác Nho_vo có cái xe đạp điện gập được "độc" thật. Cái này mà xài số đùm (như xe bác Hailua_dichat) thì gọn gàng hơn. Tuy nhiên, xe bác chạy mô tơ đùm nên số chỉ dùng cho đạp bộ...Hồi mới GP,mình cũng sưu tầm được cái đùm số của Mỹ, lắp vào cái xe đạp Giải phóng được mua phân phối...thế là thành cái xe không đụng hàng,sang số như Vespa, chạy rất đã.

Hạng D
25/11/07
2.122
59.417
113
Viện Nghiên Cứu

Tôi cũng hay đi Cam, nhưng không biết mua xe đạp ở đâu! Phải đi NamVang à các bác!? và làm sao để mang về? Có bị đánh thuế không nhỉ!? các bác chỉ giúp với!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

cái này em mua ở Phạm Hồng Thái, nguyên thủy nó là Yamaha:D, chạy được khoảng 30-35 km thì dùng sức ..người ạ

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Nếu các bác muốn mua thì chỉ cần xuống Châu Đốc An Giang đi bộ qua gò Tà Mâu thì đủ loại luôn, giá rổ rất rẻ, xem xe xong về Châu Đốc trả tiền nhận xe cũng OK

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Xe này đã được bên ta độ ại rồi, thay 20 cục pin zin = 2 cục ắc quy khô cho xe máy nên chạy khá hơn nguyên bản, độ thêm bộ tay ga (nguyên thuỷ là xe đạp trợ lực điện thôi) nhưng khoảng 1 năm phải thay bình

Trích đoạn: Phuong Ngoc

cái này em mua ở Phạm Hồng Thái, nguyên thủy nó là Yamaha:D, chạy được khoảng 30-35 km thì dùng sức ..người ạ

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

ơ thế hả bác Nhớ Vợ mỗi năm phải thay bình hả [8|] ,tôi cũng có 1 xe giống như bác Phương Ngọc nhưng ít khi dùng lắm [8|] vậy chắc phải nhắc sắp nhỏ dùng thường xuyên cho đỡ ...phí .:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thường xe cũ của Nhật mang về cục pin zin chuẩn bị chết rồi, vì vậy người ta lắp cho xe bác bình khô của Đồng Nai hoặc bình khô của Tàu ..., chất lượng không cao bằng bình của Tây, nếu có thể bác thay bằng bình tháo ra từ mấy cái UPS xịn, nó xài bình PANASONIC hoặc YUASA của Nhật thì 2 năm có dư