Tập Lái
6/3/17
16
8
3
42
Cũng khá ức chế các bác ạ! Một số bác tài cứ cố tình đi vào làn thu phí tự động, gây khó khăn và nguy hiểm cho các xe sau.
Xe đi vào làn thu phí tự động

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Trước giờ quầy thu phí tự động vẫn có thu phí bằng nhân công luôn mà, trừ khi nhân viên trực vắng mặt đột xuất thôi

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Trước giờ quầy thu phí tự động vẫn có thu phí bằng nhân công luôn mà, trừ khi nhân viên trực vắng mặt đột xuất thôi
Bác chạy vô làn thu phí tự động của trạm thu phí cầu ĐN coi có bị đuổi ra không.
Các bác cứ nghĩ ntn thì tình trạng này không bao giờ chấm dứt được. Các bác đi vé lượt thì vui lòng đi vô làn mua vé giùm, ngày nào cũng phải chờ các bác de lui ở trạm cầu ĐN cả, chẻ lẽ các bác không biết tiếng Việt.

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Nhiều khi ng ta mới đi lần đầu, ko biết. Mấy trạm thu phí thì giờ dc mấy cái thu phí tự động.

Tập Lái
6/3/17
16
8
3
42
Nhiều khi ng ta mới đi lần đầu, ko biết. Mấy trạm thu phí thì giờ dc mấy cái thu phí tự động.
Trạm cầu ĐN có bảng chỉ dẫn rất to, bảng trên cao, bảng ngang tầm mắt tài xế" không bán vé lượt" mà vẫn chạy vào để bị bắt lùi ra.

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Cũng không hẳn là vậy đâu các pác. Em đi đường 51 ra VT hoài em thấy (2 cái trạm về VT khi ra khỏi cao tốc đó). Mặc dù ở trên cao nó ghi là làn thu phí tự động nhưng bên trong vẫn có n thu vé lượt như bình thường.

Có lúc em đi vầy: em đi sau một-hai xe khác làn thu lượt. Trong khi đó làn bên tự động chỉ có 1 xe (sau đó còn nhiêu xe nữa thì ko biết vì xa quá), nó đang đi trước vài xe đi trước xem em mà nó lại trả tiền lượt (nhân viên đang thu)

Nếu pác là em thì pác có đứng yên làn lượt, đợi hết vài ba xe trước bác đóng tiền (trong khi đó làn kia tự động trống hoắc mà trc đó cũng support cho xe lượt đi) rồi tới phiên bác. Hay là pác lách qua làn tự động kia đóng tiền đi cho lẹ, khỏi kẹt làn.
(Mà cũng chưa chắc mấy em xa xa kia làn tự động là họ vé tự động thật hay là họ cũng đi theo lượt như em).

Thiết nghĩ nếu làn tự động nta ko bố trí nhân viên, em đi từ xa thấy làn tự động mà ko có nhân viên và em cũng biết đọc tiếng Việt, thì bố em cũng ko dám vào nếu em đi lượt.

Các pác cũng đừng cmt vội!

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Quầy thu phí trên xa lộ hà nội, mặc dù có nv ngồi, nhưng ko phải lúc nào cũng bán vé nha mấy bác, có lúc đuổi ra đó. Thôi, cứ đúng qui định mà làm. Đừng sống vội :3dcuoi:

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lái xe bon chen luôn muốn đi nhanh hơn người khác, luồn lách để chứng tỏ hơn người, nên thấy làn thu phí nào trống là chui vô, ko cần để ý xem làn đó là làn gì. Nếu ko có NV thu phí (thường là ko có vì làn tự động thì có nv làm gì cho tốn tiền thuê lao động) thì sẽ gây ách tắc cho các xe phía sau có thẻ thu phí tự động.
Để tránh và dẹp tình trạng này, cần có biện pháp: gắn biển thông báo to hơn và nhiều hơn, xe nào cố tình chui vào thì cử nhân viên ra quẹt thẻ và thu phí phạt (cần có qui định phạt và mức phạt được phê duyệt của cấp có thẩm quyền).

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Biển báo giao thông trên đường còn ko thèm dòm mà bắt dòm chữ ở trạm thu phí sao được. Đang tiến hành lắp đạt thẻ e-tag trên toàn quốc rồi từ từ vụ thu phí tự động sẽ nghiêm chỉnh thôi. Trạm thì có người trực bán vé lượt ở làn tự động. Trạm thì không nên thiên hạ cũng loạn. E đi cầu phú mỹ thấy xe biển số tỉnh là rà thắng chạy từ từ cho người ta dễ de ra haha