Tập Lái
28/4/09
1
0
0
Xe Dylan của mình thỉnh thoảng bị chết máy.Đề thì nổ,nhưng lên ga thì tắt.Lúc trước bị như thế,mở bô air,thổi sạch lọc gió giấy thì chạy tốt.Nhưng hiện nay,thổi lọc gió vẫn không chạy được.Thậm chí đề không nổ.

Cứ bị thế hoài tôi chán quá.Xin mọi người cho biết cách khắc phục,và nơi nào sửa xe uy tín.(mình ở Q6 HCM)

Thân mến!

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
chuyện đơn giản, thay bugi đi bác, xe bác bị hở bạc, nhớt lên bugi nên lên gaz, xăng vào + nhớt cháy ko kịp ---> tắt máy !!!

Tập Lái
25/4/09
18
0
0
minh bao nói:
Xe Dylan của mình thỉnh thoảng bị chết máy.Đề thì nổ,nhưng lên ga thì tắt.Lúc trước bị như thế,mở bô air,thổi sạch lọc gió giấy thì chạy tốt.Nhưng hiện nay,thổi lọc gió vẫn không chạy được.Thậm chí đề không nổ.

Cứ bị thế hoài tôi chán quá.Xin mọi người cho biết cách khắc phục,và nơi nào sửa xe uy tín.(mình ở Q6 HCM)

Thân mến!

vì bác nói là xịt cái lọc gió thì hết,nên em mới nói cái này:tháo bình xăng con ra vệ sinh đi,bụi bám đầy bên lỗ gió rùi,ngộp săn ùi

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
pak đem wa cửa hàng e, e cho thợ làm miễn phí cho pak. Vệ sinh lọc gió và bugi, cộng thêm xúc bình xăng nữa.

Hạng B2
17/8/05
130
0
16
36
Tp HCM
chaugiahien nói:
pak đem wa cửa hàng e, e cho thợ làm miễn phí cho pak. Vệ sinh lọc gió và bugi, cộng thêm xúc bình xăng nữa.

Cửa hàng của bác ở đâu vậy?bán phụ tùng và sửa xe tay ga luôn phải không?

Hạng B2
9/12/12
119
0
16
65
Bác đưa xe ra Thành Đạt ngã 6 Nguyễn Tri Phương chuyên bình xăng con họ trị cái hết liền, bệnh ở bộ chế hòa khí thôi.