Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Hôm nay em đánh xe ra khỏi nhà thì thấy màn hình hiện lên biểu tượng acquy nhưng do em không rành lắm, nghĩ là yếu điện nên chạy là sẽ hết. Em chạy được mấy cây số thì xe khựng lại, màn hình và đèn trên xe yếu đi, xe tắt máy (cũng may là xe em trước khi tắt có cảnh báo loạn xạ nên em kịp đánh lái leo lên lề). Em dùng thiết bị kích nổ và chạy được hơn 100 mét thì lại bị như cũ. Em phải gọi cứu hộ kéo xe về nhà.
Acquy xe em hiệu Panasonic, dùng mới được hơn 1 năm.

Em xin hỏi một số câu như sau:
1) Em nghe nói khi nổ máy, xe sẽ dùng điện từ máy phát để hoạt động, vậy tại sao em đã nổ máy và chạy được 100m thì sau đó xe lại tắt máy vì hết điện?

2) Có khi nào xe em bị hỏng máy phát điện không?

3) Nếu hỏng ắcquy thật, em sẽ mua lại 1 bình khác, vậy xin hỏi là thương hiệu nào tốt ạ?

Em xin cảm ơn!

Attachments

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Hôm nay em đánh xe ra khỏi nhà thì thấy màn hình hiện lên biểu tượng acquy nhưng do em không rành lắm, nghĩ là yếu điện nên chạy là sẽ hết. Em chạy được mấy cây số thì xe khựng lại, màn hình và đèn trên xe yếu đi, xe tắt máy (cũng may là xe em trước khi tắt có cảnh báo loạn xạ nên em kịp đánh lái leo lên lề). Em dùng thiết bị kích nổ và chạy được hơn 100 mét thì lại bị như cũ. Em phải gọi cứu hộ kéo xe về nhà.
Acquy xe em hiệu Panasonic, dùng mới được hơn 1 năm.

Em xin hỏi một số câu như sau:
1) Em nghe nói khi nổ máy, xe sẽ dùng điện từ máy phát để hoạt động, vậy tại sao em đã nổ máy và chạy được 100m thì sau đó xe lại tắt máy vì hết điện?

2) Có khi nào xe em bị hỏng máy phát điện không?

3) Nếu hỏng ắcquy thật, em sẽ mua lại 1 bình khác, vậy xin hỏi là thương hiệu nào tốt ạ?

Em xin cảm ơn!
Nếu dynamo còn tốt thì sau khi xe đề máy nổ xong ( bằng acquy ) thì xe sẽ dung điện từ dynamo.Dynamo yếu hay chết thì xe sẽ dùng điện từ acquy dẫn dến acquy cạn kiệt và tắt máy
Đi kiểm ra lai xem dynamo xe đi.Bình diện 1 năm thì chưa có vấn đề gì đâu

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xe e đi 2 năm, dùng bình theo xe của THải. Hôm rồi tắt máy, để đèn khẩn cấp 45p. Sau đấy k nổ máy đc. Phải thay bình mới. Vậy là chết bình hả các bác? E rất gà về oto!

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Em có sạc bình từ đêm đến sáng thì bình đầy và báo đèn xanh còn tốt, gắn acquy vào và bật máy lên thì xe vẫn báo biểu tượng ắc quy, chạy xe quanh xóm 1 vòng xe cũng không tắt biểu tượng này, vậy chắc là xe em hỏng bộ phận sạc rồi! Huhu

Cho em hỏi thử là bộ phận sạc nó có phải là 1 máy phát điện không?

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Em đi xe Hyundai Sonata 2011, các anh cho mình hỏi là xe em hỏng Dynamo thì có thể sửa ở đâu? Em không vào hãng vì đã từng bị thợ ở đây phán tốt và kết quả là bình mau hỏng, bây giờ thì chết máy giữa đường.

Hạng D
19/10/09
4.732
14.265
113
Tel : 0949999684 .
Em đi xe Hyundai Sonata 2011, các anh cho mình hỏi là xe em hỏng Dynamo thì có thể sửa ở đâu? Em không vào hãng vì đã từng bị thợ ở đây phán tốt và kết quả là bình mau hỏng, bây giờ thì chết máy giữa đường.
Đồ điện mà bác,hư khi nào sao dự đoán trúng phóc được,không lẻ cái gì cũng thay.Sữa xe em nghĩ bác nên thông cảm và có lòng tin chút đi bác.

• Like
Reactions: kien_viet thai
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Em có sạc bình từ đêm đến sáng thì bình đầy và báo đèn xanh còn tốt, gắn acquy vào và bật máy lên thì xe vẫn báo biểu tượng ắc quy, chạy xe quanh xóm 1 vòng xe cũng không tắt biểu tượng này, vậy chắc là xe em hỏng bộ phận sạc rồi! Huhu

Cho em hỏi thử là bộ phận sạc nó có phải là 1 máy phát điện không?
Xe bác hỏng máy phát điện hoặc hệ thống sạc rồi ạ...vào hãng hay gara thay cái bị hỏng thôi...

• Like
Reactions: camau73