Hạng B2
1/11/06
181
3
18
Chả là vừa rồi nghỉ lễ 30-4 1-5, em cho cả nhà đi nghỉ ở biển cách tp hơn 300km, xe em Jolie MB... hôm sau rửa xe thì mọi thứ vẫn ok,,, rửa xong đến tối đi thì cửa bên phụ kẹt cứng không mở được dù mở trong hay mở từ ngoài.. thành ra vợ cả em cứ phải trèo lên ghế phụ để ngồi.... chưa hết, hôm về đang đi ngon được gần 200km, cách nhà hơn 100km thì cái còi nó lại không kêu mới đau, thành ra không dám đi nhanh.

Các bác nhiều kinh nghiệm xem giúp em là nó bệnh ở chỗ nào để em vào gara làm cho nhanh đỡ phải khám.

Cám ơn các bác

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
lâu ngày thiếu dầu mỡ cho cánh cửa ,còn vụ còi ko kêu thì bác xem lại cái jack cắm vào còi ,trường hợp nặng hơn có thể hệ thống điện trên xe bị chập đâu đó .

Tập Lái
2/6/09
38
0
0
Cánh cửa ko mở được có thể tụt hoặc lỏng cái nẫy bên trong.
Còi ko kêu có nhiều khả năng... cháy cầu trì (hiện tượng này tui gặp rùi-giở ra xem bị hỏng 4 cái thay đi ngon liền), tụt dắc cắm, đứt dây do chuột cắn... nhiều lắm.
Những cái trên bác có thể tự làm đc mà.

Hạng B1
20/12/07
84
0
6
mấy lỗi này em nghĩ bác cứ mạnh dạn cầm tovit mà tự làm, vừa mở mang thêm kiến thức, vừa hiểu biết hơn về vợ 2 của mình. Lỗi của bác đơn giản lắm, toàn những lý do mà các bác ở trên đã nêu. Nếu bác mò mẫm mà vẫn ko được thì hãy mang ra thợ.