Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Đắk Lắk : Xe Fiat tự bốc cháy giữa đường
Tin Việt Nam
Cập nhật ngày 01/05/2007 lúc 02:34
Lúc 8h30 ngày 29/4, ông Phạm Đức Khiêm lái ô tô riêng chở vợ con đi ăn sáng, về ngang bùng binh ngã tư Nguyễn Tất Thành - Đinh Tiên Hoàng (Buôn Ma Thuột - Đắk Lắk) bỗng nhiên đầu xe toả khói rồi bốc cháy. ( Ảnh : Chiếc xe Fiat nằm giữa đường chờ được kéo đi sửa. )

Rất may cạnh đó Cửa hàng xăng dầu số 3 thuộc Công ty Xăng dầu Nam Tây Nguyên có gắn nhiều bình chữa cháy, nhân viên cửa hàng đã nhanh nhẹn ôm bình chữa cháy chạy ra phun dập tắt ngọn lửa.

Đây là chiếc xe FIAT Siena biển số 48H-3333, sản xuất năm 2001, đã bán qua tay vài lần, chưa kịp sang tên chủ mới. Ông Khiêm phán đoán xe bốc cháy do chập điện và rất may không có thiệt hại về người.
Link nè các bác: http://www.vietnetcenter.com/vietnews/content/view/10758/57/

Tập Lái
28/11/06
20
0
0
RE: Xe Fiat tự bốc cháy giữa đường

Thế là bảo hiểm có việt làm cho xe bác này rồi đó,

Hạng B1
14/3/07
72
0
0

Xe nào chập điện mà không cháy,toy ,mitsu,........còn cháy nữa là khác .

Hạng B2
3/5/06
463
0
16
39
Bình Tân

Em chứng kiến tận mắt cảnh này đấy các bác ạ!! Xe nhìn cũng cũ lắm rồi!!Khi em đi ngang thì chẳng thấy người đâu, chỉ thấy anh phóng viên đang đứng tác nghiệp thôi à!Dường như Ban mê không mặn mà với chuyện xe cộ lắm thì phải! Xe cháy mà chẳng thấy kẹt xe gì hết!:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@heo sua: BM...T là Trung Tâm CN ô tô ...cn... VN chính hiệu đó bác. Nhiều nhất nước luôn:D

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

em nghĩ là độ điếc gì thêm về điện đóm gí đấy mới cháy được, chứ xe nguyên thủy từ hãng ra thì làm gì có chuyện chập điện mà cháy :D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: anhemvietnam

em nghĩ là độ điếc gì thêm về điện đóm gí đấy mới cháy được, chứ xe nguyên thủy từ hãng ra thì làm gì có chuyện chập điện mà cháy :D
đã qua tay đến mấy đời chủ thì làm gì mà không độ hở bác

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

theo em nhìn thì kg nặng lắm có thể chỉ cháy sơ phần dây điện, kg ảnh hưởng đến máy móc đâu . hàng này của ý , khi độ hệ thống điện đóm hiểu ....ý là kg cháy :D

Hạng B1
14/3/07
72
0
0

nhiều sách hướng dẫn rõ là hạn chế độ thêm đồ chơi cho xe vì rất ảnh hưởng đến hệ thống điện và bình của xe.chắc chú này độ nhiệu đồ chơi quá nên mới bị như vậy,như xe mình Fiat siena(2003) mình đễ nguyên CD,loa... mà vợ cả của mình lên xe khen nức nở :D(chắc vợ mình chưa bao giờ leo lên xe khác nên mới khen như vậy :),nhưng nói thật với các bác ,xe Fiat âm thanh nghe cũng hay lăm rồi , chứ mấy xe HQ cùng đời xe mình nghe cực tệ .vả lại xe chỉ để phục vụ mình đi từ nhà đến chổ làm và về...lâu lâu chở gia đình đi ăn,du lịch gần nhà , ngồi trên xe chưa đến 1-2 h thì đâu cần trang bị âm thanh như ở nhà làm gì, khi nào đi xa thì đi = tàu lửa,máy bay rồi đâu có ai mà ngồi mấy tiếng trên xe làm gì cho khổ .Còn lúc muốn giải trí thì mình về nhà lên giường nằm để thưởng thức âm nhạc .các bác thấy mình nói đúng không?