Tập Lái
29/4/09
3
0
0
Xin các bác có thể tư vấn chính xác dung tích bình xăng của xe này là bao nhiêu ?

Ngoài ra mình cần châm bao nhiêu lít nhớt cho mỗi lần thay nhớt ? Mình nghe nói là 4.5 hay 5lit gì đó .

Mình mua lại xe này nên không biết chính xác. Mời các bác tư vấn dùm. Các bác có garage nào mà sữa xe Ford Escape ngon lành , chuyên nghiệp, giá mềm không ? chứ vô Ford chính hãng thì mắc quá.
thân

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
lha151207 nói:
Xin các bác có thể tư vấn chính xác dung tích bình xăng của xe này là bao nhiêu ?

Ngoài ra mình cần châm bao nhiêu lít nhớt cho mỗi lần thay nhớt ? Mình nghe nói là 4.5 hay 5lit gì đó .

Mình mua lại xe này nên không biết chính xác. Mời các bác tư vấn dùm. Các bác có garage nào mà sữa xe Ford Escape ngon lành , chuyên nghiệp, giá mềm không ? chứ vô Ford chính hãng thì mắc quá.
thân

Có những cái vẫn phải vào hãng bác ạ, cái nào đơn giản thì tự làm hay ở Garage vẫn ok

Hạng B2
10/5/08
314
0
18
Theo Em Bác cứ vào hãng là OK nhất. Bây giờ Hãng Ford có địch vụ tốt, giá tốt không thua kém TOY đâu Bác ơi! Đó là Em chưa nói còn tốt hơn nữa là khác.

Tập Lái
29/4/09
3
0
0
mình thấy chẳng hạn như thay nhớt . hãng thay mắc so với bên ngoài nhiều lắm. hơn nữa tiền công cũng lại mắc nữa.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
Chuyện bác bảo dưỡng chăm sóc cho xe mà lăn tăn gì bác. Mình có chăm sóc cho nó tốt thì nó mới phục vụ mình tốt được chứ bác. Em đi rất nhiều loại xe, ngay cả xe nhập cũng vậy, em đều mang vào hãng làm hết. Miễn sao làm cho tốt là ok rồi.