Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Chào các bác
Hôm nay sau khi vệ sinh dàn lạnh và vệ sinh khoang máy về thì xe em bị cà giật khi dừng đèn đỏ, kể cả để k tải ( vị trí N, kg máy lạnh). Thấy tua máy dưới 500. Cà giật giống như chết một buri vậy. Em chạy từ Q12 về mà lo nằm đường, cuối cùng cũng về đến nhà lúc 8h tối :)
Em chưa biết lý do gì, các bác tư vấn giúp.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Nước rửa khoang máy làm rò phần điện cao áp,về nhà rồi thì bác chống ca-pô lên để nước tự khô đến sáng mai thì sẽ trở lại bình thường thôi.

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng B1
23/7/11
67
32
18
Em dự là Bác sẽ tốn tiền mua vài cái mobin lửa. Nếu hên thì lấy ra vệ sinh chắc toàn là nước trong đó. Theo kỹ thuật thì không bao giờ rửa khoang máy nhé Bác. Chỉ vệ sinh khoang máy bằng khí và lau chùi bằng khăn thôi.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Chào các bác
Hôm nay sau khi vệ sinh dàn lạnh và vệ sinh khoang máy về thì xe em bị cà giật khi dừng đèn đỏ, kể cả để k tải ( vị trí N, kg máy lạnh). Thấy tua máy dưới 500. Cà giật giống như chết một buri vậy. Em chạy từ Q12 về mà lo nằm đường, cuối cùng cũng về đến nhà lúc 8h tối :)
Làm trên Lê Văn Khương hả bác, căng quá he, e cũng định làm vụ này, mà phân vân, nay nghe bác kể, chắc kệ cái khoang máy lun

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Chào các bác
Ây da, chắc bên đó lại nói " xe a xui sao chứ e làm cả ngàn xe đâu thấy chiếc nào bị đâu " :3dcuoi:. Bên đó làm là a phải kiểm tra hết sức kỉ và test tất tầng tật trước khi rời khỏi đó

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Hên cho bác là giá mobin hãng giờ chỉ còn khoảng hơn 500k so với 1200k hồi trước.

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Anh cãi thầy núi đè nè :)

Ây da, chắc bên đó lại nói " xe a xui sao chứ e làm cả ngàn xe đâu thấy chiếc nào bị đâu " :3dcuoi:. Bên đó làm là a phải kiểm tra hết sức kỉ và test tất tầng tật trước khi rời khỏi đó

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Chắc tại em xui bác ơi, để xem hôm nay nó có hết không, hy vọng qua một đêm máy nó khô ráo, ổn định lại.
Làm trên Lê Văn Khương hả bác, căng quá he, e cũng định làm vụ này, mà phân vân, nay nghe bác kể, chắc kệ cái khoang máy lun

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Sáng nay hết chưa bác chủ?
Xe ông bạn ếch 2k8 hôm bữa cũng vị y chang do mang ra rửa xe và rửa khoang máy. Hôm sau nó hết dựt dựt nhưng báo check engine, gắn máy vô reset lỗi thì hết, hú hồn :)